Hạng B2
22/2/08
162
69
28
Các bác cho em hỏi bằng lái nhựa mới của VN đã có song ngữ Anh-Việt thì không cần bản dịch công chứng vẫn có thể lái xe ở Mỹ bang Texas được đúng không?
Đầu tháng 8 này em sang Dallas công tác một tuần và em dự định thuê xe để đi lại thuận tiện hơn vì công việc của em phải di chuyển giữa Dallas và Fort Worth. Các bác xác nhận chắc chắn dùm em để em yên tâm lên đường.

Hạng D
5/1/10
2.794
16.519
113
GILI nói:
Các bác cho em hỏi bằng lái nhựa mới của VN đã có song ngữ Anh-Việt thì không cần bản dịch công chứng vẫn có thể lái xe ở Mỹ bang Texas được đúng không?
Đầu tháng 8 này em sang Dallas công tác một tuần và em dự định thuê xe để đi lại thuận tiện hơn vì công việc của em phải di chuyển giữa Dallas và Fort Worth. Các bác xác nhận chắc chắn dùm em để em yên tâm lên đường.
Theo link nầy thì vistor có thể dc lái xe ở Texas http://www.txdps.state.tx.us/DriverLicense/movingtotexas.htm
Driver Licenses
"An individual can legally drive with a valid, unexpired driver license from another state or country for up to 90 days after moving to Texas."

Hạng B2
22/2/08
162
69
28
METRO nói:
GILI nói:
Theo link nầy thì vistor có thể dc lái xe ở Texas http://www.txdps.state.tx.us/DriverLicense/movingtotexas.htmDriver Licenses"An individual can legally drive with a valid, unexpired driver  license from another state or country for up to 90 days after moving to Texas."

Cám ơn bác Metro. Em đã xem đường link từ DPS của bác thì thấy cũng ổn rồi.

Hạng C
20/7/06
924
7
18
54
Sài Gòn
Nếu bác muốn lái xe ờ Texas với cái bằng lái VN thì bác phải đăng ký với VP Texas DPS và phải qua kiểm tra lái thì bác mới chạy được... em thấy cái này bất tiện lắm chi bằng bác nên làm 1 cái bằng lái quốc tế thì bác có thể lái luôn mà không cần đăng ký gì hết