Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
việc của Nhà nước là quản lý thuận lợi, còn việc thái độ của người dân đấy là do nhận thức và giáo dục.
Như bác thì trên hồ sơ hay trên CMT đều có quê quán thì chắc phải bỏ hết. Hay con Roll Royce mang biển tỉnh cũng là vớ vẩn khi tiếc 20tr đăng ký biển thành phố à
Em hỏi bác có thấy đúng thực tế như thế không đã.

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Bao nhiêu % người ở tp nhìn biển tỉnh với thái độ tôn trọng?
Em đi cũng nhiều, tiếp xúc nhiều, dân tỉnh nhà nào tu chí làm ăn thì giàu sụ, tp nhà nào suốt ngày ăn nhậu thì nghèo. Nói như bác tụi Tây nó qua mình du lịch, nó nhìn bác, nhìn em, và nhìn dân VN mình chắc như bọn mọi rợ. Em dân tp gốc, đi đâu cũng biết tôn trọng người khác, đó cũng là cách tự tôn trọng mình bác ạ.

Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Em đi cũng nhiều, tiếp xúc nhiều, dân tỉnh nhà nào tu chí làm ăn thì giàu sụ, tp nhà nào suốt ngày ăn nhậu thì nghèo. Nói như bác tụi Tây nó qua mình du lịch, nó nhìn bác, nhìn em, và nhìn dân VN mình chắc như bọn mọi rợ. Em dân tp gốc, đi đâu cũng biết tôn trọng người khác, đó cũng là cách tự tôn trọng mình bác ạ.
Em nghĩ bác thuộc thiểu số thôi.

Hạng B1
20/8/10
74
37
18
Cái nữa có tiền cọc mua giờ luôn đi. Tháng 1 mua là mùa mưa sắm truocs tết giá cao lắm, chênh lệch cả trăm
Giờ chưa mua được bác ơi, nhà đang sửa lại chổ đậu xe với vẫn lăn tăn vụ ra biển này.
Theo hầu hết các bác thì nên nhập HK SG rồi đăng kí xe biển SG luôn.
Có thể với các bác 19tr không lớn nhưng với em nó cũng đáng cân nhắc vì cũng được 2 tháng đóng ngân hàng cho cái xe. Em mua xe ngoài thời gian dùng thì để chạy grab kiếm thêm tí thu nhập nữa.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B1
17/3/15
83
37
18
32
Sài Gòn
Chuyển về TP thì cũng phải đóng thêm phí trước bạ, phí biển số chứ ko có free đâu bác
Tăng phí biển số thôi còn thuế trước bạ vẫn như nhau à.
Nếu được thì cứ ra biển SG, Bác có đi xe thì cũng 3-5 năm là lên đời xe mới. Tới lúc đó cái biển tỉnh nó khó nhằn, lại mất giá

• Like
Reactions: doremon199393