Hạng C
5/9/13
548
587
93
@mars & @Xuan Vy : bác check bằng cách này :
Vào xe (unlock cửa), cho chìa (có chip - đề được) vào và xoay lên nấc On-Off 6 lần trong vòng 10s (không đề máy nha), nếu các cửa tự lock rồi unlock là có thể tự lập trình cho xe của mình được bằng Remote.
Cheers !

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: techno
Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
@Mars & @Minh Vy : bác check bằng cách này :
Vào xe (unlock cửa), cho chìa (có chip - đề được) vào và xoay lên nấc On-Off 6 lần trong vòng 10s (không đề máy nha), nếu các cửa tự lock rồi unlock là có thể tự lập trình cho xe của mình được bằng Remote.
Cheers !
8 lần bác nhé,

BTW, Bác nào làm xong mà dùng khiển của mình ko mở được cửa xe nữa thì ráng chịu nhé, kekeke khi mở bằng chìa thì báo động kêu, các bác nhớ vặn 6 lần liên tiếp thÌ sẽ hết

• Like
Reactions: F117A
Hạng C
5/9/13
548
587
93
@Hai Nguyen : KKK thanks bác, e nhớ nhầm với 6 lần cho dzụ bị hú khi mở bằng chìa không chíp. Sắp tới bác có vô SG không?

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
@Hai Nguyen : KKK thanks bác, e nhớ nhầm với 6 lần cho dzụ bị hú khi mở bằng chìa không chíp. Sắp tới bác có vô SG không?
Chắc cũng sắp thôi ạ, hih

Btw, bác huớng dẫn lập trình các bước đúng nhưng chưa đủ, hihi, nhất là hướng dẫn test (vif lúc này ko nhấn nút trên khiển thì sẽ mất tác dụng của các khiển đang có => xe ko có khiển ) hihihi

o Bật chìa khóa điện từ LOCK đến ON 8 lần trong 10s.
o Kết thúc lần thứ 8 ở vị trí ON, các cửa sẽ khóa/mở khóa để xác nhận.
o Trong vòng 20s, nhấn nút bất kỳ trên khiển mới, các cửa lại khóa/ mở khóa xác nhận.
o Lặp lại với các khiển đang có (vd khiển cũ, hoặc có 3-4 khiển), mỗi lần bấm nút bất kỳ trên khiển, cửa sẽ đóng mở 1 lần
o Xoay chìa khóa về LOCK. Cửa lại khóa/mở khóa lần nữa để xác nhận.hoàn tất quá trình

( lưu ý: có bao nhiêu khiển đều phải làm trong lúc này, nếu ko thì dc khiển này lại mất khiển kia)

Hạng B2
20/9/13
115
67
28
Chắc cũng sắp thôi ạ, hih

Btw, bác huớng dẫn lập trình các bước đúng nhưng chưa đủ, hihi, nhất là hướng dẫn test (vif lúc này ko nhấn nút trên khiển thì sẽ mất tác dụng của các khiển đang có => xe ko có khiển ) hihihi

o Bật chìa khóa điện từ LOCK đến ON 8 lần trong 10s.
o Kết thúc lần thứ 8 ở vị trí ON, các cửa sẽ khóa/mở khóa để xác nhận.
o Trong vòng 20s, nhấn nút bất kỳ trên khiển mới, các cửa lại khóa/ mở khóa xác nhận.
o Lặp lại với các khiển đang có (vd khiển cũ, hoặc có 3-4 khiển), mỗi lần bấm nút bất kỳ trên khiển, cửa sẽ đóng mở 1 lần
o Xoay chìa khóa về LOCK. Cửa lại khóa/mở khóa lần nữa để xác nhận.hoàn tất quá trình

( lưu ý: có bao nhiêu khiển đều phải làm trong lúc này, nếu ko thì dc khiển này lại mất khiển kia)
Set up remote thì em rõ rồi. Bác cho em hỏi chip đề để nổ chìa mới có tự set up được không hay phải vào hãng? Xe em escape 2002 chỉ còn 1 chìa nổ thôi.

Hạng D
11/12/03
1.208
165
63
46
Hanoi, Vietnam
Set up remote thì em rõ rồi. Bác cho em hỏi chip đề để nổ chìa mới có tự set up được không hay phải vào hãng? Xe em escape 2002 chỉ còn 1 chìa nổ thôi.
Nếu chỉ còn 1 chìa thì bắt buộc phải vào hãng hoặc ra ngoài các cửa hàng chuyên sét chìa a. nhưng theo em., bác vão hãng, chi phí chỉ hơn 200 (đắt phần chìa vì 3.0 - 2002 thì hiếm chip đề)

• Like
Reactions: autodream
Hạng C
5/9/13
548
587
93
@Hai Nguyen : E cho mấy bác ấy cách test thử xem ếch của mấy bác đó có "còn" chấp nhận nếu Set Remote không thôi. Nếu làm như cách của e mà xe không tự động Lock/Unlock thì nếu mua Remote về cũng không lập trình được. Nếu bước này OK thì mới nên mua Remote về lập trình theo các bước của bác vừa hướng dẫn.
Có nhiều bác mua lại xe cũ chỉ còn lại 2 chìa có chip, không có Remote (trong đó có ...e :) !!!), giờ muốn Set Remote thì phải test cách này trước cho yên tâm.
Khi nào bác vào thì ới AE cafe nhá !!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
28/10/12
55
11
8
Hehe nhiều thông tin bổ ích quá. Em mà đọc mấy vụ này trước thì hay quá, toàn phải tự chuột bạch rồi mới dám report hehe

Hạng C
12/6/09
844
7.476
93
@mars & @Xuan Vy : bác check bằng cách này :
Cheers !
Thanks bác. Em chỉ còn 1 chìa đề nổ, đang định làm thêm chìa nữa.