Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
Trong khi các OSer off line 3 miền ở Đà Nẵng, em và vợ cả qua Bắc Kinh làm hảo hớn:D
Vạn lý trường thành, kỳ quan của loài người có thể nhìn từ mặt trăng:
Làm hảo hán ở Vạn lý trường thành

Hảo hán chính hiệu

Và vợ chồng em:

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
RE: Làm hảo hán ở Vạn lý trường thành

2 tấm cuối đẹp đó bác, tấm 1 "hảo hán" em đoán bác chụp bằng ống MF phải không, nhưng sao bác không phả nhẹ flash để khuôn mặt chủ thể sáng hơn.
Mấy tấm đầu đều đẹp nhưng mà bố cục không được rõ lắm, trời nắng gắt em không biết bác có giảm E/V không nhưng có vẻ bị cháy sáng.
Góp ý bác đừng buồn em nhé...
D300 vẫn là vô địch hiện giờ trong dòng semi-pro rồi.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

@hyoree: em tăng contrast trên máy bác ạ. Vì chưa đc kết manual của D300 nên chưa tận dụng hết chức năng của nó. Trời Bắc Kinh hôm đó có nắng nhưng sương mù mù, chụp hình khó đẹp bác ạ.

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

m đang sài D200 nên em nghĩ về đo sáng và màu sắc thì D200 và D300 như nhau. Em góp ý bác nhé, nếu trong Menu D300 có 4 cái setup blank thì bác có thể lấy 1 cái A,B,C hoặc D chẳng hạn thử setup theo thông số sau
Omtimize Image > Custom >Tone Compensation bác chọn Auto, Color Mode bác chọn I cho portrait, III cho Landscape, bác có thể tăng Sharpen lên 1 bậc. Ngoài ra mấy cái kia không nên chỉnh gì hết. Trời nắng bác cho contrast cao em nghĩ dễ cháy lắm.
Nếu trời nắng và sương mù mù thì bác chỉnh WB sáng Cloudy không nếu bác chỉnh Kevin thì nên chọn từ 4800<5200 coi sao.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

@@hyoree: Cảm ơn bác, Manual guide D300 của em toàn tiếng Nhật, đang kiếm tiếng Việt nhưng link die hết, toàn phải chỉnh mò không hà. Bác đổi D300 đi, rồi chỉ cho em với:)

Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn

Thằng bé bé đẹp quá:D ảnh của bác lại quá nét

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

Huhu em thèm D300 lắm chứ, nhưng chắc phải qua tháng 6 mới được. Bác cho em cái email đi em gửi bác cái files chỉ setup Blank Menu cho D200 chắc cũng áp dụng cho D300 được vì cơ bản D300 hơn ở phần xử lý noise và focus points thôi. Còn các mặt khác thì có phần giống. (cái này nói để tự an ủi bản thân):D

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

@hyoree: Bác email dùm em nhé. [email protected]. Bác có bạn có manual tiếng Anh của D300 thì kiếm giúp em với. Thanks bác.
Em cũng đang kiếm AF 80-200, hôm trước ngaòi Tax bác có 750$ mà em bỏ lỡ mất, tiếc ghê luôn.

Hạng C
1/8/07
664
1
18
46
TP.HCM

Trích đoạn: sonnguyen

@@hyoree: Cảm ơn bác, Manual guide D300 của em toàn tiếng Nhật, đang kiếm tiếng Việt nhưng link die hết, toàn phải chỉnh mò không hà. Bác đổi D300 đi, rồi chỉ cho em với:)
E cũng đang săn tìm bộ D300 tiếng Việt này nhưng toàn link rởm ko à :mad:... hiện chưa có ai dịch xong bộ D300... bác Thiện chuyên dịch cho Nikon cũng đang đau đầu về vụ này mới dịch được 1/3 thui [8D]... E biết 1 bác đã bỏ ra 150$ để dịch bộ này nhưng vẫn chưa xong... hy vọng sẽ sớm có phục vụ AE Nikon ;)... bác mua máy tiếng Nhật thì tiếc cho bộ Capture NX lắm [8|]... E đang xài bản có code được cái update lên 1.3.3 khởi động nhanh hơn bản crack nhiều :D

Bác vào đây down Manual D300 nhé ;)

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

@SG_Blue: bác chép dùm em cái soft với, chỉnh mấy tấm file raw xem hiệu quả thế nào.