Thảo Luận Chung Làm lại bằng lái

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
Re:Làm lại bằng lái

như cũng thời hạn cũ ah bác, bữa có bác bác nào đó post rồi
phantan nói:
Vậy khi cấp lại cái bằng mới được thời hạn mới luôn không???

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47

Các bác lưu ý trong trường hợp gian dối để được cấp phó bản GPLX nhé:
"Người giả khai báo mất hoặc tẩy xoá, làm sai lệch các thông tin trên giấy phép lái xe; sử dụng giấy phép lái xe hoặc hồ sơ lái xe giả; có hành vi cố tình gian dối khác để được đổi, cấp lại giấy phép lái xe, ngoài việc bị cơ quan quản lý giấy phép lái xe ra quyết định thu hồi giấy phép lái xe và hồ sơ gốc còn phải chịu trách nhiệm trước pháp luật và không được cấp giấy phép trong thời hạn 05 năm kể từ ngày phát hiện hành vi vi phạm.”"

Người có giấy phép lái xe bị mất:
a) Còn thời hạn sử dụng hoặc quá thời hạn sử dụng dưới 03 tháng và còn hồ sơ gốc, không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, sau 01 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ theo quy định, được xét cấp lại giấy phép lái xe;

b) Còn thời hạn sử dụng hoặc quá thời hạn sử dụng dưới 03 tháng nhưng không còn hồ sơ gốc, có tên trong hồ sơ của cơ quan quản lý sát hạch, không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, sau 01 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ theo quy định, được xét cấp lại giấy phép lái xe;

c) Quá thời hạn sử dụng từ 03 tháng đến dưới 01 năm và còn hồ sơ gốc, nếu không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, sau 02 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ theo quy định, được dự sát hạch lại lý thuyết để cấp lại giấy phép lái xe;
d) Quá thời hạn sử dụng từ 03 tháng đến dưới 01 năm và không còn hồ sơ gốc, có tên trong hồ sơ của cơ quan quản lý sát hạch, nếu không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, sau 02 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ hợp lệ theo quy định, được dự sát hạch lại lý thuyết để cấp lại giấy phép lái xe;

đ) Quá thời hạn sử dụng từ 01 năm trở lên, còn hồ sơ gốc hoặc không còn hồ sơ gốc, có tên trong hồ sơ của cơ quan quản lý sát hạch, nếu không phát hiện đang bị các cơ quan có thẩm quyền thu giữ, xử lý, sau 02 tháng kể từ ngày nộp đủ hồ sơ theo quy định, được dự sát hạch lại cả lý thuyết và thực hành để cấp lại giấy phép lái xe.

Tập Lái
7/4/11
8
0
0

báo cáo các bác là em vừa lên sở gtvt tphcm về, em đã nộp hồ sơ gốc rồi, và lấy phiếu hẹn, nhưng mà chờ tới 35 ngày nửa mới đc cấp lại bằng, huhu, lâu quá, quá trình thì như bác lamtan đã nói , (ko cần công chứng ở phường nhé)

Tập Lái
3/6/10
30
4
8

bác nào có mẫu bằng mới hoặc bằng lái gia hạn 10 năm vui lòng cho anh em chim ngưỡng nhé

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38

mới áp dụng ngày 15/5/2011 thì chắc chưa có bác nào cầm đc đâu, cũng phải tuần sau mới có nếu bác nào hết hạn vào dịp này.

Hạng C
8/8/08
666
62
43

Báo cáo các bác là em mới đi lấy bằng lái vào sáng nay, bằng sử dụng mẫu cũ, chỉ khác một dòng là Có giá trị đến 16/5/2021 :D

Hạng D
20/7/09
2.779
0
38

Bằng cũ em nghĩ chắc cũng phải xài hết năm nay vì còn tồn kho nhiều lắm. XXX trên sở GTVT nói khi nào hết mẫu bằng lái cũ sẻ áp dụng mẫu mới.

Tập Lái
4/4/11
40
0
0
73

Tí dê nói:
Báo cáo các bác là em mới đi lấy bằng lái vào sáng nay, bằng sử dụng mẫu cũ, chỉ khác một dòng là Có giá trị đến 16/5/2021 :D
Thế thì chán ...nhể

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47

phuccom nói:
Tí dê nói:
Thế thì chán ...nhể
Chính xác.
Mẫu mới đã có. Máy dập thẻ cũng đã có.
Công suất của 1 máy dập được 400 thẻ/ngày.
TP HCM mỗi ngày cấp mới + đổi GPLX khoảng 3.000GPLX
===> khoảng 12 máy dập.
Khi nào mua đủ máy, sẽ cấp thẻ (GPLX) mới.

Hạng B2
17/5/11
125
0
0
40

Tí dê nói:
Chúc mừng bác, vậy là bằng mới được áp dụng luôn luật 10 năm