Tập Lái
14/2/17
13
16
3
Các bác cho mình hỏi về chìa khóa Thông minh Start/Stop Grand i10 2016.
Sự việc như này: Hôm qua đi cafe, đậu xe bên đường qua bên quán (chỉ khoảng 30m) đã khóa của xe đàng hoàng. Lúc vào quán ngồi xuống tự dưng thấy xe nhá đèn, kiểm tra lại thì đã rơi mất cái remote ( cái phôi chìa cứng thì còn nguyên). Các bác cho hỏi:

1. Mình vẫn còn chìa sơ cua, vậy làm thêm 1 chìa mới nữa sẽ phải thay đổi mật mã 2 chìa để vô hiệu hóa chìa bị mất và chi phí khoảng bao nhiêu?
2. Trường hợp có người nhặt được ( mà sự thực có ng trong quán nhặt được và đã bấm remote nhưng họ cầm luôn, hix) thì có nguy hiểm lắm không nếu mình không ra hãng thay đổi mật mã?
3. Chìa khóa remote đã mất, còn chìa cứng vẫn mở được cửa xe ( cho dù khi mở đèn và còi báo động kích hoạt) nhưng không thể nào đề nổ máy được vậy có cách nào đề nổ máy khi còn chìa cứng ko?

Các bác nào đã trong trường hợp này tư vấn giúp nhé. Tiện thể đây lưu ý các bác xài chìa khóa remote Start/Stop, cái phần chìa cứng ghim vào remote rất dễ bị rớt, cho dù đã có khớp nối, chắc phải dán số điện thoại của mình vào cái chìa Remote để lỡ có mất họ gọi cho mình chuộc.. Hix

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
dạ mất cài lại thôi bác không hề gì cả, và sẽ tắt chức năng khóa đã mất thì người khác sẽ không mở được nữa sẽ hủy chìa mất thôi, nếu bác ở thành phố thì ghé em cài lại bác nhé, em tên Thảo 0989.75.70.76...hân hạnh được phục vụ bác nhé

www.hyundaithao.com