Tập Lái
18/5/09
1
0
0
Chào các bác,
Em là gà mờ nên xin các bác có nhiều kinh nghiệp giúp em . Chả là chiếc honda của em mỗi sáng sớm để ngoài trời bị đóng băng hết mấy cửa kiếng . Phải dùng cái cạo băng mới cạo được, nhưng cửa kiếng và các kính chiếu hậu rất mờ, Buổi sáng ngủ dậy em phải đi làm sớm nên em đang nghĩ coi nên làm sao để cải thiện tình hình.
Em tính dùng nước ấm ấm để tưới lên mặt kiếng để dễ cạo băng mỗi sáng nhưng đang sợ nóng lạnh làm hư cửa kiếng. Xin bác nào có cao kiến giúp giùm em.

Em xin cám ơn rất nhiều.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.376
113
www.phindeli.com
Nổ máy, mở sưởi hết cỡ, chỉnh hướng gió lên kiếng lái, mở quạt số cao nhất, chờ khoảng 5-10 phút tùy băng dày hay mỏng ... lúc này băng đã tách khỏi kiếng, dùng gạt cái cạo băng gạt nhẹ nhàng là rơi hết băng.

Bác đừng đổ nước nóng lên, giãn nở đột ngột sẽ gây nứt kiếng đó.

Hạng F
20/11/09
7.345
387
83
Chùa Bà Đa
Bác ko nên để ngoài trời mà đưa vào trong nhà là ko bị đóng băng thôi. Nếu ko có chổ thì chơi tấm bạt. He he

Hạng B2
5/5/09
193
1
18
theo em thì bác nên để tấm vải ngay kiếng , sáng ra chỉ việc kéo tấm vãi ra thì tuyết sẽ ra khỏi kiếng 1 cách dể dàng thôi . với lại tấm vãi có thể sử dụng nhiều lần .

Hạng B1
6/5/10
56
0
0
43
Làm sao để cạo băng trên mặt kiếng của HOnda Accord 1997

Làm sao để cạo băng trên mặt kiếng của HOnda Accord 1997
tối qua, bão tuyết đã kéo đến trước cửa nhà em... khi nào em cào tuyết xe em, em sẽ cho bác chủ thớt biết :D