Tập Lái
9/2/15
14
11
3
33
Còn em chạy xe buổi tối hay bị trường hợp là đá pha hay xi nhan trái lâu lâu tự nhiên đèn từ 2 nấc xuống còn 1 nấc :(
Em tự phát hiện ra và hết hồn đến giờ luôn.

• Like
Reactions: ngoncp
Hạng C
22/3/15
927
2.074
93
Xe em tối không bật đèn thì khỏi xem đồng hồ ODO luôn. Nên ít khả năng quên :D

Tập Lái
9/2/15
14
11
3
33
ko có gì tự nhiên đâu bác :D hoặc xe bác nên bảo trì gấp
không phải đâu bác ơi, xe đời 2012 mà, em nghĩ là do cách em đá pha hoặc xi nhan có vấn đề nên lực tay nó kéo đèn tắt theo luôn :3dandap:

• Like
28/5/12
695
995
93
Ngày hôm qua
Tình hình là hôm nay em là qua hầm Thủ Thiêm gặp 1 bác đi trước không mở đèn ( đèn hậu không sáng) em đá đèn mấy cái nhưng có vẻ bác í kg hiểu. Về đến khu Bắc Hải lại thấy 1 bác đi mazda 3 đi ngược chiều không đèn. Em đá đèn mấy cái, bác ấy đánh lái sang phải nhường đường em ( lịch sự quá) và vẫn không lên đèn. Nhờ các bác chỉ giùm trong tình huống này phải ra dấu hiệu gì để đồng nghiệp mình hiểu ạ?

Khi mình chạy bên Mỹ và Canada, mọi người nhắc nhau bằng các nhá đèn.

• Like
Hạng C
1/1/12
530
375
63
Hôm bữa chở bà cả đi mua đồ Q1, đậu lề chờ nên em tắt đèn chỉ để đèn đờ mi :D

Xong chạy đến Q5 thì có bác Camry đi trước thấy hạ kính chỉ chỉ xuống đất em cũng ko để ý tưởng chắc bác này gạc tàn thuốc, rồi bác ấy nhấp thắng đỏ đít liên tục em liền hiểu ra :D Bật cos lên đá pha 2 phát cảm ơn :D

Hạng B2
2/5/12
323
21
18
Gò Vấp - TP.HCM
Theo em: Ngược chiều thì đá đèn nhắc, cùng chiều hạ kính ra hiệu (nếu đang chạy) hoặc chờ khi đèn đỏ xuống xe gõ kính nhắc bật đèn.

• Like
Reactions: aH0Ha