Tập Lái
5/12/14
42
30
18
35
Ho Chi Minh City, Vietnam
Hôm nay đi Hầm Thủ Thiêm gặp cha nội kia cũng ko bật đèn. mình đi trước nhìn chiếu hậu thấy, cố tình chạy chậm lại bật khẩn cấp 2 lần, mở cửa kính thò tay ra hiệu đến lần thứ 3 thì cha đó mới hiểu mà bật đèn. lúc đó đến gần giữa hầm rồi, ko biết có dính camera chưa.

• Like
Reactions: ngoncp and aH0Ha
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tui có lần đứt cầu chì mất đèn, nhưng chạy trên NTP nên ko biết. May có CSGT chặn lại lúc 4g cho biết và cho luôn BB.

• Like
Reactions: ngoncp
Hạng F
4/1/08
8.300
111.906
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Em cũng đã dùng cách này và thấy hiệu quả. Chúng ta nên thống nhất đưa vào QC42:

Nhá và giữ Pha sau đó tắt đèn trong 1 giây.

đá đèn nhiều khi người ta lúng túng không hiểu chuyện gì, em thì chơi vừa đá đèn xong + tắt mở đèn xe mình nữa mới thấy hiệu quả hơn.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Em hay bị các bác nhắc tắt đèn hehe, vì xe em chỉ vào bóng cây trưa nắng mưa là nó bật đèn, trong hầm xe cũng vậy, các bác b vệ hay nhắc tắt đèn đi kìâ.

• Like
Hạng B1
23/12/14
60
38
18
Tui có lần đứt cầu chì mất đèn, nhưng chạy trên NTP nên ko biết. May có CSGT chặn lại lúc 4g cho biết và cho luôn BB.
Bữa em cũng quên bật đèn buổi tối . Cái tội lịch sự tắt đèn ở bãi gửi xe cho người đối điện ko bị chói mắt. Xong quên bặt đèn lên lại hehhehe. ĐAng chạy thì bị cạp hông từ dưới lên ,ra hiệu dừng xe. Xui thiệt. Từ sân bay về gần đến nhà bên q2 rùi :-(. Mấy chú xxxx công nhận tinh mắt thiệt. Vậy là em kẹp 3 xị vào sổ. Chú ấy đếm xem bao nhiêu rồi nói 3 xị ko đủ. Nguyên văn như vậy : 300 ko đủ. Giờ anh ghi BB e đóng phạt là 1 triệu mấy rùi. Em đưa nhiêu đây sao đủ. Xong em băn nỉ đẩy đưa 1 hồi chú ấy cho đi. Rồi dặn dò em lần sau nhớ bặt đèn nhé. Chắc tại em hay cười nên chú ấy động lòng chăng. ???

• Like
Hạng C
8/10/14
579
343
63
32
VN
taxisanbay.pasgo.vn
Vụ này, hôm 28/12 từ Đà lạt về đến SG theo Vỏ Thị Sáu gần đến Ngã 4 Hai Bà Trưng, đã 7g tối, mình chạy lề trái sát công viên VTS, thấy một bác SUV màu đen, chạy bên phải lấn tới, nhấn kèn ra hiệu, sau mới biết là bóng bên phụ bị đứt dây chiếu gần. Không biết làm sao cám ơn bác ấy, vì đường đông quá, sau khi ra hiệu xong thì bác ấy đi phía sau.

Qua thớt này xin cám ơn tấm lòng của bác SUV màu đen tối hôm 28/12 và của những AEOS trên đường thiên lý luôn nhắc nhở nhau khi cần thiết.

Happy New Year 2015 đến với tất cả AEOS và người thân.
Tết an toàn với gia đình là ok rồi bác/./
Chúc bác và gia đình sức khỏe - vạn sự như ý!
AEOS như người một nhà vậy mà./.

• Like
Reactions: ngoncp and aH0Ha
Hạng C
8/10/14
579
343
63
32
VN
taxisanbay.pasgo.vn
Hôm nay đi Hầm Thủ Thiêm gặp cha nội kia cũng ko bật đèn. mình đi trước nhìn chiếu hậu thấy, cố tình chạy chậm lại bật khẩn cấp 2 lần, mở cửa kính thò tay ra hiệu đến lần thứ 3 thì cha đó mới hiểu mà bật đèn. lúc đó đến gần giữa hầm rồi, ko biết có dính camera chưa.
Chạy hầm mà không phát hiện ra bật đèn thì chắc là do lái yếu rồi, hoặc là đang tập trung vô cái khác quan trọng hơn đèn, kK :3dcuoi:

Hạng C
8/10/14
579
343
63
32
VN
taxisanbay.pasgo.vn
Em cũng đã dùng cách này và thấy hiệu quả. Chúng ta nên thống nhất đưa vào QC42:

Nhá và giữ Pha sau đó tắt đèn trong 1 giây.
Thống nhất là như vậy, nhưng chú ý là trong hầm hay quãng đường tối thui. tắt đèn trong 1s thôi nhé

Em hay bị các bác nhắc tắt đèn hehe, vì xe em chỉ vào bóng cây trưa nắng mưa là nó bật đèn, trong hầm xe cũng vậy, các bác b vệ hay nhắc tắt đèn đi kìâ.
Xe bác auto hay thiệt vậy ta? bác làm thía nào mà hay zậy?