Hạng D
22/5/09
1.056
14.275
113
Sống sao mà đi đâu cũng bị hâm và đánh vại anh :D

Đứa nào mới đến trường mới hoặc khu ở mới đều bị anh ơi. Không phản kháng thì nó hiếp đáp đến khi phục tùng nó hoặc chịu không nổi mà bỏ học hoặc đi chổ khác thôi. Thời trước còn cái cảnh ở quê ra tỉnh thì hay bị ăn hiếp vì mình phải đi ngang nhà tụi nó

Hạng D
14/8/11
4.167
88.242
113
Tuyệt. Anh Sáu còm đầy đủ quá, 5 ý. Chả còn gì để còm, đóng thớt

Vụ bạo lực học đường này bố con mình hội thảo bên bàn cơm tối nhiều lắm !! Và với tổng kết 5 ý đó mình an tâm với các con.
Tuy nhiên, thằng con mình hồi cấp 2 nó còn kết hợp một lần 2 ý nhé !!
Nghe nó kể cũng buồn cười.
Nó bảo, bọn lớp trên có thằng khiêu khích nó. Phân trần không được , Nó chạy về hướng ban giam hiệu nhà trường. Thằng đuổi theo gần sát nó thì nó dừng lại giơ chân ra. Thằng kia vấp ngã lăn lông lốc ngay chỗ các thày đứng. Cả hai bị goi vào. nó trình bày. Các bạn đi theo bênh vực. Anh lớp trên bị ngồi lại viết kiểm điểm còn nó ra về. Vì vụ việc đã được các thày xem xét nên mấy anh kia không giám ho he gì với nó hết nữa !!

Hạng D
3/5/17
1.050
93.566
113
Lúc nhỏ có thời gian ở cái kênh gì đó chổ Nguyễn Văn Thủ, lúc đos chưa đốt.
Bọn xóm đó tụt quần bợp tai Jeans ( nghĩa đen), ngày nào cũng vậy, ko dám ra đường luôn, thậm chí lấy đồ chơi hay cặp sách vứt xuống sông luôn. Ông cậu Jeans chỉ, mày cứ vác gậy đến từng nhà cho Cậu, có gì cậu lo, thế là mỗi ngày Jeans vác gậy đến từng nhà thằng ăn hiếp mình, gặp là phang, có chổ thì bị ba má anh em nó rượt chạy lại, ba me mình lúc đó đang ở Buô Mê, xóm lúc đó đồn mình bị điên nên tráng xa, từ đó tự nhiên bọn nó né ra, và coi như mình bị điên..
Mà lúc đó giống khùng thật, tìm cho được, đập cho được, hôm nay chưa đập được thì ngày mai, canh ko đc ở nhà thì canh ngoài đường, có đứa phải nhờ cha mẹ chở đi học

Hạng D
23/8/15
1.996
39.666
113
ở đâu còn lâu mới nói
Lúc nhỏ có thời gian ở cái kênh gì đó chổ Nguyễn Văn Thủ, lúc đos chưa đốt.
Bọn xóm đó tụt quần bợp tai Jeans ( nghĩa đen), ngày nào cũng vậy, ko dám ra đường luôn, thậm chí lấy đồ chơi hay cặp sách vứt xuống sông luôn. Ông cậu Jeans chỉ, mày cứ vác gậy đến từng nhà cho Cậu, có gì cậu lo, thế là mỗi ngày Jeans vác gậy đến từng nhà thằng ăn hiếp mình, gặp là phang, có chổ thì bị ba má anh em nó rượt chạy lại, ba me mình lúc đó đang ở Buô Mê, xóm lúc đó đồn mình bị điên nên tráng xa, từ đó tự nhiên bọn nó né ra, và coi như mình bị điên..
Mà lúc đó giống khùng thật, tìm cho được, đập cho được, hôm nay chưa đập được thì ngày mai, canh ko đc ở nhà thì canh ngoài đường, có đứa phải nhờ cha mẹ chở đi học
tuổi thơ anh dữ dội thặc

Hạng F
12/9/10
6.652
41.448
113
48
Bà Tó
Thằng lớn em có chiêu hay lắm .
Đó là nó lân la quen hết mấy đứa gấu trong trườg :)

Hạng D
2/10/14
1.123
39.518
113
40
Vụ bạo lực học đường nói chung thường chỉ xảy ra ở những trường quản lý yếu kém.
Tuy nhiên, về cơ bản vẫn nên trang bị cho con một số kỹ năng xử lý !!
Mình bàn với các con nhiều về việc này ( đọc các bài báo và hội thảo, trao đổi bàn luận với các con ) và kết luận :

1- Nếu cảm thấy nguy cơ bị bạo lực ( kể cả từ thày cô ) hãy nói với ba mẹ... ba mẹ sẽ xử tốt nhất .
2 - Hàng ngày luôn cố gắng đối tốt , giúp đỡ với tất cả các bạn ( cái gì có thể làm được cho người khác, kể cả không quen thì cũng nên làm ) ,khi có chuyện tất sẽ có đồng minh.
3- Tránh tuyệt đối xung đột khi có chuyện bằng cách giải thích, bằng thái độ. ( cái này mình đã thị phạm vài lần ) .
4- Xét nhanh thấy không ổn thì thoát nhanh khỏi khu vực có khiêu khích bạo lực ( chạy nhanh, la to, .....)
5 - Sau cùng . Cực chẳng đã thì áp dụng vài đòn cận chiến : Lên gối, đấm móc, cùi chỏ....

PS : Tuy không gặp việc nghiêm trọng nhưng trong một số trường hợp các con áp dụng tốt ( Nghe kể lại mình thấy yên tâm,)
Cái số 2 là yếu tố then chốt.

Thời nào chả đánh lộn đâm chém ầm ầm.

Hạng D
2/10/14
1.123
39.518
113
40
Thằng lớn em có chiêu hay lắm .
Đó là nó lân la quen hết mấy đứa gấu trong trườg :)
Cách này e cũng áp dụng. Đến giờ vẫn giữ liên lạc vs 1 số đứa, giờ vợ con chí thú làm ăn. Tuy nhiên, máu côn đồ vẫn trong ng tụi nó