Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
10/7/11
221
75
28
48
Re:Làm thế nào để chọn được cty thiết tốt, cty xây dựng uy tín để giao căn nhà tâm huyết của

tranvietanhtuan nói:
laonong nói:
tranvietanhtuan nói:
Buồn cười nhất là chủ nhà lúc nào cũng đòi hỏi năng lực của kts trong khi chả ai hỏi năng lực của chủ nhà hết :D
Chủ nhà thì đòi kts phải có tài và tâm, kiến trúc sư cũng mong gặp chủ nhà có...tầm.
1. Chủ nhà "trình không tới" kiến trúc sư có nói khô nước miếng họ cũng ứ cảm !
2. Chủ nhà " tiền ko tới" kiến trúc sư có giỏi bằng trời, vẽ cho cố cũng cuộn tròn hồ sơ vứt xó !
Đọc bài của bác thấy tòan phê phán CĐT, em xây nhà chắc chắn em sẽ chừa bác ra vì những lý do sau đây:
-Trình của em không tới để có thể hiểu được ý tưởng của bác
-Tiền của em có lẻ cũng không tới để có thể để bác luộc dễ dàng.
trích 14 điều: :D:D
1-Khách luôn thúc hối thiết kế gấp: Không làm.
2-Khách khoe khoang dự án, hứa hẹn sẽ giao thêm công trình khác: Không làm.
3-Khách cho kiến trúc sư thiết kế tùy thích: Không làm.
4-Khách đưa yêu cầu không rõ ràng: Không làm.
5-Khách chưa có ý định đầu tư nghiêm túc: Không làm.
<span style=""color: #ff0000;"">6-Khách không đủ tiền mà đòi hỏi thiết kế cao cấp: Không làm.</span>
7-Khách đòi xem thiết kế thử hoặc trả giá thiết kế thấp hơn : Không làm.
8-Khách đòi bắt chước thiết kế giống công trình có sẵn khác: Không làm.
9-Khách đổi ý phương án thiết kế liên tục: Không làm.
10-Khách đòi tiến hành thiết kế trước, chờ công trình được giấy phép sẽ trả tiền: Không làm.
11-Khách nhờ nhiều thầy địa lý can thiệp vào thiết kế: Không làm.
12-Khách nhờ cùng lúc nhiều KTS thiết kế để lựa chọn: Không làm.
13-Khách đòi thiết kế trước, chờ vốn ngân sách sẽ trả: Không làm.
14-Công trình vốn của tập thể, đại diện đòi chi % : Không làm.

quá chuẩn

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Re:Làm thế nào để chọn được cty thiết tốt, cty xây dựng uy tín để giao căn nhà tâm huyết của

2h sáng
up

Hạng B2
21/2/11
499
6
18

ngoinhaxanh nói:
2h sáng
up
12:52 am
phụ up :D

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113

Đi tắm đi rồi ngủ red. Chúc e ngủ ngon nhé

Hạng B1
12/12/12
91
0
6
45

Em thích bác, bác đúng là kts già nè...
1. Chủ nhà lun dễ thương (trừ những tay cướp dựt)
2. giống 1
haobui nói:
Từ ngày làm thêm dịch vụ giấy dán tường , sàn gỗ thì e thấy KTS , Nhà thầu XD nào cũng giỏi , và chủ nhà đều rất dễ thương .

Tập Lái
11/9/12
33
1
8
36
hà nội
www.facebook.com

các bác xây dựng thật là chăm chỉ chịu khó và đặc biệt là ai cũng có tâm huyết và đam mê với nghề

bác nào cần về chứng chỉ xây dựng thì liên lạc với em nhé

chi tiết tại đây

Tập Lái
9/7/13
0
0
0

thông qua bạn bè, người thân ^^ nếu bạn là người có kiến thức tốt về nội thất thì bạn có thể tham khảo nhiều công ty. nhưng nếu không có thời gian thì chọn một công ty uy tín trên thị trường, không cần lớn quá vì có thể giá sẽ rất cao. chỉ cần công ty đó có nhiều kiến trúc nổi bật và kinh nghiệm. tốt nhất là tham khảo những người đã từng làm nhà. hiện nay có rất nhiều công ty uy tín tín tại việt nam, dịch vụ chăm sóc khách hàng tốt. mình từng có khách hàng làm bên thiết kế nội thất Square, dịch vụ rất tốt, không thường thay thế nhân viên (vì nếu nhân viên kí hợp đồng với bạn nghỉ việc thì khi bảo hành hơi rắc rối tí :) )

Status
Không mở trả lời sau này.