Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM
Chào các bác đang muốn xây dựng nhà, sửa nhà. E mạo muội lập thớt này nhằm giải đáp câu hỏi “làm thế nào để chọn được kts tốt, cty xây dựng uy tín để giao căn nhà tâm huyết của mình?”
Đầu tiên các bác phải tham khảo một số ý kiến của người trong gia đình (cha, mẹ, vợ, con…) trước, sau đó đi tham khảo những mẫu nhà theo ý mình (tốt nhất là có cả bà xã) ở một số khu quy hoạch đang xây dựng (cái này thì rất nhiều như Phú Mỹ Hưng, Trung Sơn, Tên Lửa… chẳn hạn) hoặc lên google (cái này thì khỏi phải lang thang nắng mưa), chọn mẫu khối, kiểu (cổ điển, hiện đại). Bàn bạc với gia đình mình về nhu cầu ở của mỗi người, tổng hợp ý kiến xong là đã xong được một phần.
Kế tiếp xin được gặp chủ nhà có kiểu dáng như mình mong muốn để hỏi xem cty nào thiết kế, đơn vị thiết kế có nhiệt tình cho kts đến công trình trong thời gian thi công ko? Đơn vị nào thi công, nhà ở có thoải mái ko, nhà thầu có thiện chí ko? Bảo hành của đơn vị thi công như thế nào? Đơn vị nào thiết kế nội thất, đơn vị nào thi công nội thất, giá cả, chất lượng ra sao?... việc này quyết định chất lượng công trình của mình về sau nên các bác phải tìm hiểu ít nhất 3 công trình của cùng một đơn vị mà chủ nhà củ đưa ra (mình ngầm chọn), thậm chí đến công trình của đơn vị đó thiết kế, thi công, đến tham quan xưởng sản xuất đồ trang trí nội thất để tìm hiểu xem năng lực, về máy móc, dụng cụ, con người của họ ra sao? Đến đây các bác đã có nhận xét tổng quan về đơn vị mình chọn.
Sau khi chọn được đơn vị như mình mong muốn thì các bác phải thể hiện với kts những điều mình và gia đình mình mong muốn (cái này đối với một số người hơi khó vì ko biết thể hiện như thế nào), hoặc tập hợp một số hình ảnh (ảnh tự chụp hay load trên mạng tùy) để kts hiểu và giao thoa được với mình. Kts càng hiểu rõ thì càng dễ đi đến thống nhất về quan điểm thiết kế để thỏa mãn nhu cầu ở cũng như nhu cầu thể hiện cái tôi của mình.
Trên đây là một số ý kiến tổng quan cũng như kinh nghiệm nghề nghiệp của e, tuy nhiên cũng còn nhiều thiếu sót, mời các cao thủ cho thêm ý kiến.

Hạng B2
24/9/11
388
12
18
Re:Làm thế nào để chọn được cty thiết tốt, cty xây dựng uy tín để giao căn nhà tâm huyết của

Chủ đề hữu ích, nhưng nếu làm theo bác chủ thì em sợ "ba lọc bảy lựa gặp bừa rụng răng" vì chỉ có những ông Kiến hót giỏi và quá đói mới lọt sàng được.

Last edited by a moderator:
Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Re:Làm thế nào để chọn được cty thiết tốt, cty xây dựng uy tín để giao căn nhà tâm huyết của

Ngồi hóng hớt!

Hạng D
28/10/09
1.098
11
38
43
Ngày Hôm Qua

ai cũng hóng hớt thì lấy ai bình loại cho đây

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM

Si nghĩ si nghĩ.:D:D:D:D:D:D

• Like
Reactions: RedPhoenix
Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113

1 công đoạn quan trọng nữa là có thiết kế rồi thì đưa lên đây cho các bác kiến OS chém, đảm bảo ra ngô ra khoai khối thứ

• Like
Reactions: RedPhoenix
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.227
113
www.phindeli.com

Gặp khách hàng cũ của KTS hay Cty xây dựng luôn là cách tốt nhất để tìm hiểu về năng lực thực tế của họ.

Status
Không mở trả lời sau này.