Tập Lái
13/3/07
13
0
0
Chào các pác!

Xe em mới mua được 3 tuần nay thì đã 2 lần bị chuột cắn đứt mất dây điện nối với còi báo động, cứ cách 1 tuần thì bị 1 phát. Thế có chết không chứ?

Tất nhiên là cũng hơi cáu 1 tí vì lại phải nối lại, nhưng em đang sợ là nó mà hứng chí lên đổi món không cắn cái dây còi báo động nữa mà cắn các dây khác (thuộc bộ phận điều khiển của xe) thì toi, đang đi mà tự nhiên thấy có bộ phận nào ko hoạt động thì tính sao đây các pác?

Các pác có biết cách nào chống chuột cắn các bộ phận của xe không thì méc iem với. Xin đa tạ!

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
RE: Làm thế nào để chống chuột

Xe em thì cứ sáng ra nhìn cái nắp capô là :mad:. Cỡ 2,3 con Mèo leo lên đó nằm mới ác, rồi bị trơn thế là chúng cố quấu móng lại=>:mad::mad::mad:

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Chớ ccoi thường các chú C các bác ạ. Nó có thể gây chập điện néu cắn phải cái dây điều khiển Cực Dương Ăc qui là toi đấy.

Gud luck

Hạng B2
1/8/06
286
20
18

Sao lại nhiều chuột thế nhỉ [8|], bác chỉ cần nuôi 2-3 con mèo là được rồi :D

Tập Lái
13/3/07
13
0
0

Có người xui em trộn ớt bột và dầu luyn rồi bôi lên dây điện, các chú cắn vào là á á á ...:D

Vậy các pác bẩu có nên ko?

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

Bác có thể mua longnảo,bõ vào trong....capo và xung quanh chỗ "vợ 2" nằm...:D(chỗ nào cũng được) đừng bỏ trong xe nhé,hy vọng cách này có tác dụng ....:D!!!

Tập Lái
13/3/07
13
0
0

@ pác tercel: nhưng khổ nỗi nhà em là chung cư, để xe ở trong tầng hầm nên nếu nuôi mèo thì phải đến chục con để phục vụ cho cả cái nhà chung cư đó mới đủ bác ợ.

Tập Lái
13/3/07
13
0
0

Ức quá các bác ợ, tối nay nó lại vừa làm em phát nữa, tổng cộng là 3 phát rồi, nhát cắn xéo ngọt như dao cắt, mịa nó chứ chắc nó phải có 2 đại đao to lắm mới cắn được như thế.

Có pác nào có kinh nghiệm chống chuột nữa ko cho em tí kinh nghiệm với. Help! Help!

@ pác số 7, pác có thể giải thích cặn kẽ hơn giúp thằng iem tí được ko pác? Tại sao lại ko được bỏ trong xe? Với lại long não có tác dụng gì hở pác?

Iem thanh kiu pác nhiều lắm!

Hạng B2
15/12/06
472
6.715
93
HCM

@whoami: bác lấy 2-3 trái ớt thật cay nét vào miệng nó bảo đảm ko bao giờ nó dám cắn nữa:D:D:D. Nếu nó cắn nữa bác cứ kêu tên em mà chửi:D[:D.