Tập Lái
26/2/07
9
0
0
RE: Làm thế nào để chống chuột

nhà em cũng từng làm vậy,chắc con chộut ghét long não nên dzậy

Tập Lái
13/10/06
42
0
0
Hanoi

Chuột là đại họa với xe hơi, e cũng đã từng đi tong 02 cái thước lái với lũ đại họa đấy. Thiệt hại trên mức nặng nề, tìm mãi không trống được đành phải đi gửi xe ở chỗ khác. Bác nên tìm trong bãi xem chỗ nào trống trải, sáng đèn... đừng cho xe vào góc, ngóc ngách sẽ có nhiều hang chuột. Hy vong nó không làm bác thiệt hại nặng nề hơn nữa.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Bác cố gắng bắt cho được một con chuột, sống hay chết cũng được, đem cột cổ treo tòn ten ngay chổ đấy cho em, đảm bảo lũ chuột sẽ chạy qua xe khác ngay :D

Tập Lái
13/3/07
13
0
0

Thanh kiu các bác đã nhiệt tình tư vấn, để em thử dùng biện pháp long não như bác số 7 và bác ditchailylom xem sao.

Nếu ko xong thì sẽ dùng biện pháp trái ớt như của bác Cơn bão đen, ko hết là em cứ réo tên pác em chửi đó nhé :D:D:D

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Ơ cái này hình như có topic bàn rồi thì phải. Có bác bảo là vứt cả con mèo vào xe cho nó kêu là chuột sợ:D. Có bác lại bảo tưới xăng đốt chết cha chúng nó.:D. có bác lại bảo tưới nhớt đầy lên xe cho chúng nó trượt chân ngã bỏ mẹ:D. Có bác lại bảo để đĩa thức ăn ngon dưới xe hầu chúng nó vậy:D. Có bác lại bảo bôi kẹo vào dây điện,để dưới gầm xe rồi cắm điện 220 vào:D. Có bác lại bảo để ít bia rượu dưới gầm xe để nó xỉn nó ko leo lên được.:D.
Em hy vọng giúp được bác:D

Hạng B2
17/7/06
251
2
18
TP.HCM

@ pác số 7, pác có thể giải thích cặn kẽ hơn giúp thằng iem tí được ko pác? Tại sao lại ko được bỏ trong xe? Với lại long não có tác dụng gì hở pác?
Vì longnão bõ trong xe,khi mỡ máy lạnh em cứ tưỡng mình đang ỡ trong tũ quần áo(ngộp lắm)....:DEm cũng không biết tại sao chuột lại không thích mùi cũa longnão..???...Chắc em phãi nhờ "chiên gia" giúp...:D..!!!...Bác whoami làm thữ và cho kết quã xem sao nhé...!!!

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

Theo kinh nghiệm dân gian,chuột rất kị bột lưu hùynh .
Cách chống : Ta lấy cỡ 50 gram bột lưu hùynh (có thể đập dập đầu các que diêm để lấy bột )cho vào cái chén,xịt kha khá thuốc xịt muỗi (Raid chẳng hạn )vào nhúm bột ấy cho ươn ướt,xong ta trộn với keo con chó cho quện đều .Dùng mớ bột thuốc keo ấy thoa lên đầu một cây tre hay gỗ cầm vừa tầm tay.
Sử dụng : Khi gặp c hay sau khi đuổi c ra khỏi xe ta chỉ cần cầm cây gậy thuốc ấy đập trúng đầu là c sẽ chết tức khắc .

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: otobienhoa

Theo kinh nghiệm dân gian,chuột rất kị bột lưu hùynh .
Cách chống : Ta lấy cỡ 50 gram bột lưu hùynh (có thể đập dập đầu các que diêm để lấy bột )cho vào cái chén,xịt kha khá thuốc xịt muỗi (Raid chẳng hạn )vào nhúm bột ấy cho ươn ướt,xong ta trộn với keo con chó cho quện đều .Dùng mớ bột thuốc keo ấy thoa lên đầu một cây tre hay gỗ cầm vừa tầm tay.
Sử dụng : Khi gặp c hay sau khi đuổi c ra khỏi xe ta chỉ cần cầm cây gậy thuốc ấy đập trúng đầu là c sẽ chết tức khắc .

Hay!!! Đông Tây Y kết hợp, làm gì mà chuột chẳng hết? Nhưng nhớ là đập khi chuột đã ra xa cái xe nhé, không thì lại "đập chuột vỡ bình" mất thôi!!!:D

Tập Lái
30/12/05
25
0
0

Các bác nhiều chiêu hay thiệt, chắc em phải kiếm vài chú chuột bỏ vô nhà xe để thực hành quá:D

Tập Lái
9/3/07
19
0
0

Có cách nữa nè: rủ chuột vô OS 4rum, chỉ cho nó đọc cái topic này là tự nhiên nó lăn ra chết... vì cười.
Hay bác in cái topic này ra dán quanh xe, chắc có tác dụng đó.
Nói chơi thôi, sao bác không dùng keo dính chuột (Trung tâm công nghệ hoá màu...)
:D:D:D:D