Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
Hạng D
29/10/07
2.005
9.357
113
HCM
www.bsdinsight.com
RE: làm thế nào để chuyển Outlook address book sang vCard miễn phí

em chẻng hiểu câu hỏi của bác nưã

Bác mở cái contact đó lên, sau đó chọn File - ->export vcard file là được mà bác

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

Bác mở cái contact đó lên, sau đó chọn File - ->export vcard file là được mà bác
chẳng lẽ làm 500 lần hả bác :D ý tôi muốn chuyển tất cả contact trong outlook address book sang ddijnh dạng vCard để copy vào SIM bác ạ

các phần mềm chuyển xắt 50 đô

Hạng D
29/10/07
2.005
9.357
113
HCM
www.bsdinsight.com

he he, thế thì bác cho em biết là bác dùng dòng máy điện thoại gì thế.

Nếu là Window Mobile - thì đương nhiên bác có thể Syn giữa MS Outlook, và máy điện thoại của bác - sau đó vào trong điện thoại (không biết máy bác máy gì, nhưng chắc chắc là có tính năng copy to SIM)

Dùng Nokia thì bác cài phần mềm của Nokia vào (Suite của Nokia í bác) rồi syn qua máy, rồi dùng copy to sim của Symbian í bác

Còn moto-ro-la thì em bó tay (chưa bao giờ dùng em này)

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

không biết máy bác máy gì, nhưng chắc chắc là có tính năng copy to SIM
về lô gic thì như thế như thực tế ko phải vậy :D máy tôi chỉ có tính năng copy from SIM chứ ko có chiều người lại mới đao. máy Treo 600. bi giờ cứ trục trặc hoài nên chuyển sang máy Nokia xịn hơn (có cách đây 5 năm)

tôi định chuyển outlook contact sang vcard files rồi nhờ thằng em dùng Nokia và Suite để cọp vào SIM. kẹt lắm thì dùng converter "bố thí" trên web vậy. chỉ sợ nó lấy thông tin đó đem ... bán :mad:

Hạng D
29/10/07
2.005
9.357
113
HCM
www.bsdinsight.com

máy Nó-Kìa của bác là em gì thế - để em lùng thử có cái soft nào làm được việc này không?

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

cảm ơn bác, nhưng tôi đã chuyển được rùi. tôi chuyển sang csv sau đó dùng công cụ này: http://homepage.mac.com/phrogz/CSV2vCard_v2.html chuyển sang định dạng vcard. Mai vào cty copy sang phone là xong. hy vọng được

Hạng D

À, vấnđề này em đụng phải thường xuyên. Nếu bác dùng NOKIA thì đơn giản hơn nhiều. Bác vào Nokia.com, chọn model máy, load cái PC-Suite, cài vào máy tính. Xong kết nối PC với ĐT qua bluetooth, hồng ngoại hay Cable, sync PC với ĐT 5 phút là xong 1000 số đt, lịch... :D Chúc bác may mắn :D