Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
vậy tì ford rút kinh nghiệm đợt này về sau đừng cắt option nửa ,nói thật trước kia em khoái mondeo form củ vì option quá đằng cấp ,vào xe là biết ngay dòng cao cấp thể hiện đẳng cấp,còn bgio khi vào xe thì sao các bác đã từng đi và vào ngồi sẽ biết vì sao bán ko được.

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
quachbachlong nói:
phibienhoa nói:
Em có thăm dò dùm bác xedap thử thì nhận dc các người đang dùng CAM..như sau..??
Cái Fo mới chỉ khác mẫu mả, chứ máy móc chả thay đổi gì nhìu..?? mà cái Mondeo củ nó uống xăng kinh dị, mất giá, kẹt gã cũng khó, phụ tùng ko có món,, VD H/ số hư thay y cái...v.v
Chứ ko phải như TOY hay mấy xe khác..., hư món nào thay món đó...
đấy đấy bác nói đúng ý em đấy.Hàng Toy lỡ có hư cái gì thì thay cái đó chứ không có thay cả cụm.Với lại máy móc Toy nó thiết kế đơn giản dễ sửa, ai cũng sửa được.Không biết Ford bây giờ thế nào chứ ngày xưa mướn thay bugi phải nâng cả block máy lên, thiết kế chi mà khốn khổn khốn nạn vậy không biết?Nói chung muốn bán Mông đau thì nên... thay cái logo đi.Nói nó là hàng của Toy bảo đảm bán được =))
thay đổi cái gì cũng ok ,chứ tay cái logo toy vô thì taxi nảy vô em bán xe liền vì ko muốn đụng hàng với taxi

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
41
quachbachlong nói:
Taxi nó chỉ mua mấy em nào có hiệu quả kinh tế tốt ( giá cả + ăn uống+khấu hao+ vấn đề sửa chữa tốt) thôi chứ nó chả có dại gì mà mua mấy em tầm gần 1 tỉ đi chạy taxi.Bên Toy cũng chỉ bán được dòng Vios với Innova J cho Taxi thôi chứ em hiếm khi nào thấy Altist,Camry hay Fortuner mà đi kinh doanh Taxi như vậy.Nói chung hãng nào được mấy chú Taxi chọn thì mấy bác nên vui.Vì xe lúc đó có giá, khẳng định được chất lượng.Muốn không đụng hàng thì mua mấy em cao cấp chứ đừng mua những dòng rẻ tiền...
À em cũng bổ sung cái ý này.Khi nào mấy bác Ford mà thuyết phục được mấy hãng Taxi nó mua xe Ford để chạy ( Fiesta chẳng hạn) thì lúc đó bảo đảm doanh số sẽ tăng vèo vèo ( mondeo sẽ lấy lại đẳng cấp)
vậy là bác ko rành rồi có 1 thời gian năm 2007-2008 Mai Linh mua 1 dàn xe camry 2.4 đen làm taxi VIP đó nha,lúc đó taxi thường 12k/km thì nó 32k/km nhưng vì ko hiệu quả trong SG nên tất cả số xe đó sau 1 thời gian chuyển vùng ra Đà Nẳng vẫn làm taxi ngoài đó,lâu rồi em ko ra đó nên ko biết còn ko

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Em đã dự đoán đúng phần nào về số phận em Mondeo 2.5 lúc vừa xuất hiện tại VN. Sao FVN không khen thưởng em 1 chiếc vậy ta :D
Các bác không tin đọc lại các bài quánh giá của em về các dòng xe Ford....:mad:.

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
tuanle nói:
giảm = giá Altis thì sẽ bán tống bán tháo hết đc ngay thôi

ngoại thất không có gì ấn tượng, kiểu dáng sport vốn không hợp gu đại đa số người mua xe "muốn có bộ mặt" thì cái tên nghe cũng khó lọt tai, nên chọn 1 cái tên khác ở VN

nội thất không tương xứng với giá trị, xuống cấp cực nhanh, em ngồi trong xe bác smith mà thấy một số chi tiết đã cũ giống như xe 10 năm về trước rồi :(

Muốn so với Camry tại VN, xe phải có kiểu dáng nhã nhặn, sang trọng... điều mà Mondeo hiện tại và cả bản sau này không có... nên có mang bản mới về VN cũng thế thôi.

Cái này do tính toàn cầu, kiểu dáng đó phù hợp với đại đa số người dân ở xứ khác, vẫn mang lại doanh số tốt cho Ford, chả có lý do gì nó phải cải tạo kiểu dáng cho phù hợp với số ít người dân VN làm gì cả.

Vậy nên đừng hỏi làm sao bán được Mondeo, mà nên hỏi là bán xe gì phù hợp để có doanh số cao, vì bản chất Mondeo đã không phù hợp để có đc điều này
Bác này viết hay nè, nhưng giảm bằng Altis 2.0 cũng chưa chắc bán được !

Tập Lái
27/11/09
22
0
0
Bao gìơ có Mon mới e sẵn sàng mua ủng hộ bác 1 cái !!!

Hạng C
13/2/09
549
36.739
93
Bác hỏi câu này hơi bị muộn :D, lúc Mon 2.3 mới về rất nhiều ý kiến đóng góp rất có lý cho thị trường Việt Nam, nhưng chắc là do "One Ford" và thị trường Việt Nam nhỏ quá nên FVN không để ý.
Bây giờ chắc chỉ còn cách Đại hạ giá cho Anh Em OS nhưng nói nhỏ thôi để người ngoài không biết Mon mất giá:D rồi sau đó làm lại với Mon 2013 với những góp ý rất chân tình và chính xác của OS thôi Bác ơi.

Hạng B2
12/3/12
310
26
28
Mon 2013 sẽ đổi tên thành Fusion đấy các pác ah, hy vọng số lượng bán ra của Ford VN sẽ khả quan hơn