Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
Mondeo phải nói là Dòng xe làm cho Lãnh đạo của Ford Việt Nam phải mất ăn mất ngủ. Cùng phân khúc với Mondeo còn có Camry, Sonata, Teana...
Với danh số của Camry trung bình 300 xe/tháng, Giá của Camry 1tỷ 50 triệu
Sonata danh số bình quân khoảng 100 xe/tháng. Giá khoảng 950 triệu.Và Sonata hiện tại có danh số khá tệ so với lúc mới về VN
Mondeo thì có danh số tệ toàn tập từ lúc mới ra mắt đến bây giờ. Và bản thân Mondeo không phải là chiếc xe tệ, Có rất nhiều khách hàng thích thú khi sở hữu em nó, Nhưng có mấy ai Dũng cảm để Cưới em nó về rồi Sung sướng sau khi mà danh số quá tệ. :D
Với giá hiện nay của Mondeo là 930 triệu, Vậy theo các bác Ford VN sẽ phải làm gì để các thượng đế Dũng Cảm mang sinh lễ đến rướt em nó vế khoảng 50 xe/tháng.:D

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
daystar nói:
Bác đưa Mondeo 2013 về và để giá bằng model hiện tại thì em nghĩ 50/tháng chỉ là muỗi
Hết xe trong kho mới đem xe mới về được :D

Tập Lái
29/3/12
12
0
0
Hội đồng râm
Trừ Camry ra, còn Teana và Sonata doanh số cũng lẹt đẹt như Mông đau
Sai ngay khi xác định đối thủ
Mông đau ở vjeetj nam chả bao h là đối thủ của Camry cả
Sao ko lấy Altis 2.0 ra làm đối thủ như Phò cụt và Vios nhỉ

Hạng F
8/8/06
6.454
20.807
113
40
dinle nói:
bác khuyến mãi thuế trước bạ đi là bán ào ào ngay đó mà :D
Nếu gôm được 10 khách hàng mua cùng một lúc có lẽ em Deal FVL được 10% thuế TB là trong tầm tay :D

Hạng B1
3/7/09
54
7
8
34
chào bác xedap,
em cũng đang xài ford.
có điều em ở tỉnh lẻ, bà con ở tỉnh ít thông tin và còn ít người dùng mondeo làm xe cá nhân, nên vẫn còn tồn tại mấy thành kiến không thuận lợi lắm với mondeo chẳng hạn như:
- mức độ hao tốn xăng
- giá cả phụ tùng
- thiếu quảng bá - vẫn còn bị ảnh hưỏng của hình ảnh cái xe .....bị xe bò kéo năm nào ở hà nội hehe
Do vậy em nghĩ nếu có cách nào đó ford làm một mass media campaign cho tốt giới thiệu hình ảnh tốt hơn thì chắc chắn bán ưuợc nhiều hơn. Tất nhiên không nên chơi kiểu ăn xổi ở thì thấy coi mòi có cơ bán được liền mau mau lên giá, đến khi ko ổn lại mau mau xuống giá, chỉ trừ cái ...fiesta còn đang hot nên cứ lên giá hicx. Vì ngưòi đã mua xe không bao giờ muốn vướng tâm lý mới mua xong lại thấy nó tuốt giá dễ bị người ngoài cười nhạo là bị nhà xe xí gạt (?) mua không chịu suy xét !!

Hạng B2
19/1/11
113
0
0
37
Em chỉ Mong muốn một điều thật đơn giản, các Pác nào đang chuẩn bị rước em Camry, Teana, Sonata hay Altis 2.0L thì hãy 1 lần lái thử Mondeo.
Các pác cứ alo cho em nhé, mọi lúc nơi.

Hạng C
12/12/03
619
1.503
93
Vietnam _Thủ Đức
Xe dap nói:
dinle nói:
bác khuyến mãi thuế trước bạ đi là bán ào ào ngay đó mà :D
Nếu gôm được 10 khách hàng mua cùng một lúc có lẽ em Deal FVL được 10% thuế TB là trong tầm tay :D
Đó là lý do ế 1 phần , 10 chiếc 1 lần hay 10 lần mổi lần 1 chiếc # gì nhau :D
bác phải cho Mon nó chạy đầy đường đập vào mắt mọi người thì người ta mới biết mà mua chứ , còn nhìn chiếc xe chạy qua mà người ta ko biết xe gì thì ai quan tâm , Cam bán chạy vì đứa con nít 8 tuổi nhìn cũng biết , muốn bán đắt thì phải cho tần số xuất hiện trước mắt càng nhiều càng tốt , ko biết áp dụng được có cò ko ta :D

Last edited by a moderator: