Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
Re:Cắm trại trên đỉnh Bạch Mã ngày 21/8

pqm7777 nói:
BM chờ khi đường làm xong thì chắc đến năm 2015, dự án 5 năm mà các bác.
@bombop: 7777 làm rõ 1 số điểm anh nêu nè
1. Đường lên đỉnh BM trải nhựa để thuận tiện xe lưu thông đưa người lên đỉnh, các điểm thăm quan hầu hết nằm ở các đường nhánh, xe không vào được. Cho nên dù có cải tạo & làm đường nhựa, vẫn không ảnh hưởng gì đến việc ghé vào các điểm thăm quan trong đường nhánh.
2. Chúng ta thuê xe 2B từ ĐN hay Huế đều được (vụ này nhờ bác Ldoto hoặc bác Windarc giúp cho đoàn), xe 2B lên đỉnh vô tư (đợt 7777 đi CN làm đường họ toàn lên bằng Wave tàu), hành lý chúng ta chở trên xe cũng không nhiều (túi ngủ, quần áo cá nhân, áo mưa, lều 4 người, lương thực & nước uống của 2 ngày hành trình).
3. Số lượng xe 2B cần thuê khoảng 7 chiếc.

Nếu mọi người thống nhất đi Cù Lao Chàm thì phải lên phương án gấp & cả nhóm cùng đồng ý, vì cận ngày quá rồi nha các bác.

Oke lahh,
trong khi chờ các bác khác có ý kiến về option 2 (CLC), công tác chuẩn bị cho option 1 (BM) cũng vẫn được tiến hành bình thường.
bác 7777 lên chương trình cho giải pháp leo bằng 2 bánh nhé. Theo em, bác làm cái checklist phân công trách nhiệm cho đoàn luôn đi và cập nhật thông tin trên này để anh em cùng nắm được.
Không biết nếu leo bằng 2banh thì có cần đồ chống vắt không nhỉ.

Hạng B2
21/3/07
422
3
18

Không có đường mòn leo lên đỉnh BM hả bác 4số7? CLC cũng được nhưng em vẫn khóai leo núi hơn:D

Hạng D
25/7/05
2.878
22
38

@Streaker: đường nhựa lên đỉnh đang sửa, nhưng đi bộ hoặc 2B lên vô tư. Được leo núi, đi bộ xuyên rừng, được ngắm thác, hồ nước ngọt tự nhiên, xem chim thú, hoa, cây thuốc... ở Bạch Mã thì còn gì bằng, nhưng để được mấy thứ đó chúng ta phải đánh đổi bằng nhiều công sức :D

@Bombop: kể cả đi 2B (chỉ giải quyết được vấn đề vận chuyển trên đường tráng nhựa đường) thì tất cả đường mòn (trail) tại Bạch Mã đều là đi bộ xuyên rừng, cần phải trang bị phục trang chống vắt.

7777 cũng chưa đi Cù Lao Chàm, cả nhà quyết định đi CLC thì cùng nhau đi.

Chốt hạ gấp gấp đi, cận ngày rồi, không kịp mua vé máy bay đâu nhé.

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53

Những ai không có ý kiến gì thì cứ coi là vẫn chọn option cũ (BM).
Vì đi BM hay CLC thì điểm đến vẫn là Đà Nẵng nên các bác cứ đặt vé đi.

Tập Lái
17/9/09
6
0
0

Các bác ơi, thế tình hình thế nào ạ ? đoàn mình đi chuyến mấy giờ ạ ? em bay chuyến 7h ngày 20 tháng 8 từ HN ạ, không biết có trùng với chuyến của đoàn HN không ? các bác cho em biết lịch trình của ngày 20 với ạ, để có gì em còn bắt kịp đoàn mình !

Cheers !

Tập Lái
17/9/09
6
0
0

Cù Lao chàm rất đẹp, mua tour thì có tour 1 ngày, khoàng 700k, có cả ăn uống, tắm biển trên đảo, đi cano ra ngoài đảo, rồi có lặn biển xem san hô rất hay. du lịch mang tính hưởng thụ ạ.
Còn BM thì là du lịch khám phá, chủ trương của HLN là leo núi, lên đỉnh, và khám phá, nên em thấy nên cân nhắc tiêu chí này.

Còn nếu cả nhà thích du lich hưởng thụ, có lẽ đi Lăng Cô là hợp lí nhất, vì đề phòng vài năm nữa đi thì nó sẽ như kiểu Nha Trang. hết hoang sơ, ngây thơ, Các bác thấy sao ạ !

Hạng B2
11/5/09
106
12
18

Đối với ldoto, BM hay CLC đều OK, và đều xuất phát từ Đà Nẵng.
Do vậy để mọi người yên tâm đặt chỗ, ldoto xin chốt hạ cho đoàn mình như sau:
Mọi người có mặt tại Đà Nẵng muộn nhất lúc 10:00 ngày 21/8/10.
Từ đây đến lúc đó chúng ta sẽ bàn tiếp đi đâu, đi như thế nào … nhé các bác!
Riêng ldoto đã đặt vé Jetstar đi ĐN, bay lúc 6:45, đến lúc 8:00 ngày 21/8 rồi. Giá có 715k à. Có bác nào định bay vào giờ đó thì đặt vé đi chung với ldoto cho vui. Em có thể đặt giúp các bác cũng được.
Bác fiona vào trước 1 ngày à? Bác bombop định vào SG rồi mới ra ĐN? Chắc là bác hetxang và durian sẽ bay thẳng đến ĐN?

Hạng B2
11/5/09
106
12
18

vkx80 nói:
Sao em xin đi ké mà ko ai trả lời em hết vậy hè??? 

Hiện nay số lượng đăng ký leo BM đã đủ. Do vậy ldoto phải hội ý với các thành viên khác rồi mới biết có nhận thêm mem mới không. Bác vui lòng cho biết thông tin: tuổi, nơi ở hiện nay, đã từng leo núi nào chưa? Bác có thể PM cho ldoto.
Thân ái

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53

Kính báo các bác, ngày chủ nhật vừa qua, HLN HN có cuộc họp nhỏ và cả nhóm đều thống nhất là muốn đi CLC, thậm chí Fiona còn đề nghị đi cả CLC và leo BM. Tuy nhiên, nhóm cũng đồng ý là nếu vẫn giữ option cũ đi BM thì đoàn HN vẫn lao theo.
Moichan, vodka, windard, lucy có ý kiến gì không?