Hạng B2
2/3/10
147
32
28
Chốn êm đềm...
Re:Cắm trại trên đỉnh Bạch Mã ngày 21/8

ldoto nói:
vkx80 nói:
Sao em xin đi ké mà ko ai trả lời em hết vậy hè???

Hiện nay số lượng đăng ký leo BM đã đủ. Do vậy ldoto phải hội ý với các thành viên khác rồi mới biết có nhận thêm mem mới không. Bác vui lòng cho biết thông tin: tuổi, nơi ở hiện nay, đã từng leo núi nào chưa? Bác có thể PM cho ldoto.
Thân ái

Em ở Quảng Ngãi bác ạh. Dân 8x đời đầu tiên luôn áh. Vợ 2 của em nè http://www.otosaigon.com/forum/m1119759-p65.aspx
Em khoái CLC hơn BM vì theo các thông tin trong này thì BM đang thi công đi sẽ ko thoải mái. Hihi, nói vậy thôi chứ ai sao em dzậy àh.

Hạng B2
19/4/08
194
0
0
360.yahoo.com

Tình hình rất ư là tình hình, em bi giờ hem biết có đu theo được với các bác không nữa. Ban đầu dự tính đi BM là em ngồi xe cho chở lên tới đỉnh luôn á, mà giờ BM đang làm nên kế hoạch ngồi xe của em bị lung lay. Còn CLC thì chưn em hông tung tăng, bay nhảy, bơi lội được nên hông lẽ ra biển mà em ngồi em ngó :( Thiệt là nghiệt ngã quớ đi :mad:

Tập Lái
11/2/09
39
0
0
20
Saigon

Hờ hờ, Em mới đi công tác zìa, hổm rày em hông có vô forum, giờ mới bít tình hình nó chộn rộn quá ha.
Em là em thấy ý kiếm bác Bombop là hay nhứt đó: các bác cứ đặt vé đi, còn đi lên núi hay xuống biển thì tới đó mình biểu quyết hehe

@Vodka: em ráng vắt chưn lên trán si nghĩ cho kỹ nghen, 500k quyết tâm của em nói Sapa chuyển wa cho chị...e hèm... ngại lắm à nha

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53

Em xin tạm rì viu thế này: tất cả mọi người đều thống nhất với nhau là đợt 21/8 này sẽ hội ngộ (cái này quan trọng nhất, gặp nhau vui vẻ là chính, leo núi là chủ yếu :D). Lên rừng hay xuống biển đều được.
Thích BM hơn:
1. Streaker
2. Sapa
3. 7777
Thích CLC hơn:
1. Idoto
2. Hetxang
3. Durian
4. Fiona
5. vkx80 (thành viên dự bị :))
Đi đâu cũng được, ở với ai cũng ok
:
1. Vodka
2. Moichan
Chưa thấy có ý kiến
:
1. Windard
2. Lucy

Cá nhân em: vì điều kiện đường sá ở BM chưa ổn nên hiện nay nghiêng hơn về CLC. Tuy nhiên nếu kiếm được xe máy lên đỉnh khám phá (đủ số lượng, chất lượng, đảm bảo an toàn), và việc đi xe máy không ảnh hưởng đến khả năng tìm hiểu thiên nhiên xung quanh (vì có thể đi xe máy sẽ hạn chế khả năng đi ngang về tắt, trèo đèo lội suối...) thì em vote cho BM. Nếu không thì em chọn CLC. Giải đáp mấy cái thắc mắc tuổi mới lớn của em lại phải nhờ vào bác Windard (xe cộ) và 7777 (tour guide) trả lời giùm.

Theo ý kiến một số bác "đến nơi rồi tính tiếp", em sợ không ổn vì nếu đi CLC thì đơn giản, không cần lo gì nhiều (chỉ cần lều trại ổn là ok), trong khi đó đi BM lại cần chuẩn bị hậu cần chu đáo (lều trại, giày vớ, gậy gộc, xe cộ, thực phẩm, thuốc men, cán bộ kiểm lâm...). Tuy nhiên điểm thuận lợi là CLC hay BM thì điểm hẹn đầu tiên vẫn là Đà Nẵng (trừ 1 số bác đi xe Hoàng Long thì cần xác định chính xác điểm nhảy dù, sai 1ly là đi 1 củ như chơi
.

Bởi vậy em đề xuất:
1. Bác nào confirm tham gia thì đặt vé luôn và ngay
2. Điểm đến CLC hay BM: chốt ngay trong tuần này. Bác trưởng đòn chốt đi, mọi người theo.
3. Tuần sau dành cho chuẩn bị hậu cần.

Hạng B2
11/5/09
106
12
18

Ldoto mới hỏi người quen là bán xứ ở ĐN, họ nói là không nên đi BM vì đường đang làm nên cảnh quan xấu, ô nhiễm… nếu muốn đi BM thì đi Bà Nà hay hơn. Họ khuyên muốn leo núi thì đi CLC có rất nhiều núi non. Nếu đi CLC thì có 3 option:
- Cả đoàn di chuyển tự túc đến Hội An. Đón tàu đi CLC, tới nơi tự lang thang các nơi… Hôm sau tàu đưa về Hội An. Chi phí thuê tàu 3M cho tàu khoảng 20 chỗ.
- Tương tự như opiton trên, nhưng khi đến CLC, tàu sẽ đi thêm đến chỗ lặn biển xem san hô rồi chờ để chở vào lại một bãi tắm nào đó. Chi phí tăng thêm 1M.
- Tour trọn gói: Xe đón tại ĐN, đưa ra HA, lên tàu ra CLC. Tàu sẽ chở đi đủ các bãi tắm, lặn biển, san hô, các điểm tham quan ở CLC. Buổi tối tổ chức cắm trại tại nơi mọi người thích. Bao gồm ăn uống 3 bữa. Trưa hôm sau chở về lại ĐN. Chi phí 750k /người.
Các điểm cần đi ở CLC khá xa nhau, khoảng 6-8 Km, việc thuê xe không dễ.
Có rất nhiều núi. Nhưng hầu hết các đỉnh núi có doanh trại bộ đội đóng quân. Nếu muốn buổi tối chúng ta có thể cắm trại trên núi hoặc vào nhà khách của doanh trại (người quen của ldoto có thể thu xếp chuyện này vì có chồng là sếp lớn của bộ đội ở CLC). Nhưng ở CLC hình như không ai hạ trại trên núi, chỉ có hạ trại ở bãi biển là thông dụng.
Vài thông tin để các bác bóng bàn nhé!

Hạng B2
11/5/09
106
12
18

Alo alo từ đầu đến giờ chưa thấy lucy và windarc lên tiếng nhỉ?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
152.130
113
www.phindeli.com

Gởi các bác thêm 1 chút thông tin về BM:
- Em vừa ghé thăm BM ngày 29/7. Lúc mua vé tham quan thì các anh bên BQL nói là chỉ đi được tới km số 8 vì đường đang sửa, nhưng em vẫn cương quyết mua vé lên tham quan, vì rất tự tin vào em 2 cầu Vitara.
- Từ km số 8, em vẫn tiếp tục đi tiếp lên đến khoảng km số 12. Đi chậm, cẩn thận, nhiều đoạn phải dò dẫm từng bước, nhưng nói chung là leo được.
- Xe máy, xe ben thi công vẫn leo phà phà. Đặc biệt em thấy có 1 chiếc Cá Mập 12 chỗ phi rất nhanh. Có lẽ là xe của ngôi chùa trên đỉnh núi.
- Dọc đường (cỡ km số 8) còn thấy 1 em sedan dừng bên đường, nắp capô mở, chắc đang chờ cứu hộ :D

Nói chung hoàn toàn có thể lên đỉnh bằng 4B hoặc 2B. Riêng em quay về vì lúc đó trời đã sắp tối và trên xe có Bà cả + 2F1 đang đói, tốc độ đi thì rất chậm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/3/07
422
3
18

Nếu CLC cũng có núi thì em vote cho phương án CLC vì địa điểm này chắc chưa bác nào đi trong khi BM một vài bác đã đi rồi. Các bác mua vé để có mặt tại Đànẵng ngày 20/8 đi nhé. 6g35 tối hôm đó là em và bác sapa có mặt tại Hội An rùi:D

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53

Chiều hướng này em thấy là leo núi ở CLC rồi

Vấn đề là mua tour hay tự túc toàn bộ.

Hạng B2
21/3/07
422