Hạng B2
9/12/13
145
342
63
Ý bác hailua2 mua dâu tây ở Đà lạt đúng hôn, có 3 nơi ơ Đà lạt bán Dâu Tây em cho là ok bác nhé, em chỉ đường rồi bác vào google map coi luôn nha . 1- khúc cua cuối đường Nguyễn Công Trứ quẹo Xô Viết Nghệ Tĩnh, 2- Ngã tư cây số 4 giao nhau đường Xô Viết Nghệ Tĩnh, Thánh Mẫu, Bặch Đằng, 3 - Khu chuyên canh dâu tây vào tận vườn hái dọc đường Thánh Mẫu. Thích mua hái sãn, đổ hàng đống, chọn và đống hộp bác chọn 1 và 2. Thích cảm giác săn bắt hái lượm chọn 3.

• Like
Reactions: Everest 5355
Hạng B2
24/10/13
416
266
63
các bác có biết ở sg chỗ nào bán dâu tây ngon ko? đợt vừa rùi đi cũng mua mà về sg hư gần hết, thấy áy náy với mấy e út quá!
Đối diện cổng chùa Tàu có chổ đóng họp dâu có bán lẻ luôn .

Hạng B2
24/11/11
370
232
43
Chả biết ở đâu
Tôi định dùng xe 7 chổ để chở gia đình đi Đà lạt chơi. Kinh nghiệm mới được 3 năm, mới đi Phú Quốc xa nhất. Chưa có kinh nghiệm lên - xuống đèo. Rất mong các bác có nhiều kinh nghiệm đã trải qua cảm giác sướng khi lái xe gia đình và kinh doang trên đoạn đường TPHCM - Đà Lạt cho lời khuyên. Đường đi hiện tại, trạm thu phí và cả sấy tóc XXX luôn nha. Thank các bác ... :)

Gia đình em mới đi về, QL 20 đã tương đối rồi bác. Em đi về không có vấn đề gì với XXX, cứ tuân thủ theo biển báo mà chạy, thỉnh thoảng nên nhá đèn hỏi xe ngược chiều. Lên xuống đèo chưa có kinh nghiệm thì cứ thông thả mà chạy thôi, chậm mà chắc, nếu chậm quá thì nhớ nhường đường cho xe khác :p. Chúc bác và gia đình đi chơi vui vẻ, an toàn.

Hạng B2
24/9/12
172
70
28
Ý bác hailua2 mua dâu tây ở Đà lạt đúng hôn, có 3 nơi ơ Đà lạt bán Dâu Tây em cho là ok bác nhé, em chỉ đường rồi bác vào google map coi luôn nha . 1- khúc cua cuối đường Nguyễn Công Trứ quẹo Xô Viết Nghệ Tĩnh, 2- Ngã tư cây số 4 giao nhau đường Xô Viết Nghệ Tĩnh, Thánh Mẫu, Bặch Đằng, 3 - Khu chuyên canh dâu tây vào tận vườn hái dọc đường Thánh Mẫu. Thích mua hái sãn, đổ hàng đống, chọn và đống hộp bác chọn 1 và 2. Thích cảm giác săn bắt hái lượm chọn 3.
e hỏi chỗ mua mua ở sài gòn ak, chư lên đà lạt thì e cũng có khách hàng dẫn đi rùi

Hạng D
3/9/12
1.006
300
83
tphcm
e muốn lái lên DL lắm mà nhà e lại cấm k cho,e thấy lái 1 mình hoặc đi ít ng sẽ tự tin đi dốc hơn.chứ đi đông xe đủ tải leo dốc cũng hơi run chân cứ sợ nó tuột hay tắt máy

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
bác lái xe vào KCN 2 Biên hoà, có 1 chổ dốc ngược + cong rất vắng xe, vào đó luyện bài dừng xe giữa dốc, bao gồm khơi động xe tư đầu hoặc dừng xe dùng chân côn.
à, nhớ dùng xe sang số bằng tay nha,
nếu bác có xe số tự động thì khỏi tập làm gì
e muốn lái lên DL lắm mà nhà e lại cấm k cho,e thấy lái 1 mình hoặc đi ít ng sẽ tự tin đi dốc hơn.chứ đi đông xe đủ tải leo dốc cũng hơi run chân cứ sợ nó tuột hay tắt máy

• Like
Reactions: aH0Ha
Hạng D
14/11/10
3.027
4.457
113
HCM
Ý bác hailua2 mua dâu tây ở Đà lạt đúng hôn, có 3 nơi ơ Đà lạt bán Dâu Tây em cho là ok bác nhé, em chỉ đường rồi bác vào google map coi luôn nha . 1- khúc cua cuối đường Nguyễn Công Trứ quẹo Xô Viết Nghệ Tĩnh, 2- Ngã tư cây số 4 giao nhau đường Xô Viết Nghệ Tĩnh, Thánh Mẫu, Bặch Đằng, [BCOLOR=#ff6600]3 - Khu chuyên canh dâu tây vào tận vườn hái dọc đường Thánh Mẫu.[/BCOLOR] Thích mua hái sãn, đổ hàng đống, chọn và đống hộp bác chọn 1 và 2. Thích cảm giác săn bắt hái lượm chọn 3.
Tết Tây này em sẽ đi số 3 :)

mạnh dạn lên bác, phải có lần đầu mới có lần 2. Đi rồi sẽ thấy ko khó như mình nghĩ. Quan trọng là cứ từ từ mà đi.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
bác lái xe vào KCN 2 Biên hoà, có 1 chổ dốc ngược + cong rất vắng xe, vào đó luyện bài dừng xe giữa dốc, bao gồm khơi động xe tư đầu hoặc dừng xe dùng chân côn.
à, nhớ dùng xe sang số bằng tay nha,
nếu bác có xe số tự động thì khỏi tập làm gì
Chưa quen đèo dốc nên tìm cách tập trước như cách bác tonyhao đã chia sẻ, nhất là những xe số sàn, vấn đề không chỉ là những đèo dốc trên đường từ SG lên Đà lạt, mà có khi ngay tại Đà lạt, khi bác ra vào nhà người quen, chẳng may vào những đoạn đường dốc cao, hẹp, một bên là núi, một bên là hố..thì khộng sợ hãi...hihi. Bình thường, khi tham gia giao thông ngay tại SG nhiều lúc kẹt xe khi đang lên dốc cầu....xe cách xe chỉ vài chục cm..thì cũng không có gì lo âu.