Tập Lái
5/1/15
29
18
3
e muốn lái lên DL lắm mà nhà e lại cấm k cho,e thấy lái 1 mình hoặc đi ít ng sẽ tự tin đi dốc hơn.chứ đi đông xe đủ tải leo dốc cũng hơi run chân cứ sợ nó tuột hay tắt máy
E đi thường xuyên, mỗi tháng một lần.
Hồi đi lần đầu cũng ngại.
Cứ đi rồi quen thôi.

Hạng B2
5/4/13
149
160
43
Nói thiệt nha, lần đầu tiên khi cầm lái chở cả GĐ đi ĐL chơi tôi cũng hồi hộp cả đêm cứ nao nao ko ngủ đc, nhưng khi đã đi rồi thì cảm giác khó tả đến tận ngày hôm nay, cảm giác quay vô lăng ôm cua khi leo đèo đã lắm BÁc à...Lần đầu tiên Bác đi ĐL thì chạy từ tốn chú ý khu dân cư, mấy anh xxx làm việc chăm chỉ lắm, lúc mính đi buổi trưa mà xxx chỉ gậy mấy chiếc khi gần đến Đèo Bảo LộC, tự tin thử thách bản thân đi Bác chủ.

• Like
Reactions: aH0Ha and TML
Hạng B2
6/11/12
454
309
63
bác giống y em...trước ngày đi lên mạng tra cứu tùm lum...đến hôm đi vẫn cứ hồi hộp như đi tán gái ý...lên đến Dalat mới bình thường trở lại ( Lúc đi Dalat em cũng mới chạy xe được khoảng 2000 km thôi )

• Like
Reactions: aH0Ha and TML
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Em dự định cuối tháng này 29/1 đi nghỉ cùng GĐ - Dalat 1 năm em đi công tác khoảng gần chục lần nhưng V1 và F1 chưa đi lần nào.
Bác nào lần đầu cầm lái đi Dalat thì cứ từ từ mà tiến, chỉ lưu ý khi về đổ đèo chậm thôi, để số 3 được rồi...
@aH0Ha: bác có kế hoạch thăm Cao nguyên cuối tháng không...hihi

Tập Lái
23/11/17
2
0
1
33
thân chào các bác !
e chuẩn bị đi Đà Lạt bằng Honda City 2017, lần đầu e đi
cho e hỏi bác nào biết đường xá giờ chạy êm không ạ, bác nào có kinh nghiệm chỉ e đi đèo hộp số CVT với. cảm ơn nhiều ạ!

Hạng D
10/6/10
1.392
1.218
113
thân chào các bác !
e chuẩn bị đi Đà Lạt bằng Honda City 2017, lần đầu e đi
cho e hỏi bác nào biết đường xá giờ chạy êm không ạ, bác nào có kinh nghiệm chỉ e đi đèo hộp số CVT với. cảm ơn nhiều ạ!

Đường bây giờ thì tốt toàn tuyến, chỉ có khúc dầu giây thì đang sửa thôi. Cứ theo biển báo mà chạy, chú ý mấy khu dân cư rất dài, nên kiên nhẫn, thấy bảng hết khu DC mới nhấn ga nhé.
Đường lên thì chủ yếu lên dốc, cứ để số D mà đi, còn ở DL nếu đi xa mấy đường dốc lên xuống thì chuyển số tay. Về mấy đoạn đèo thì xuống dốc, chuyển số tay, bớt rà thắng...

Tập Lái
22/12/15
46
36
18
Đang cũng tính đi mà chưa đi bao giờ nên hơi sợ..có bác nào tết này đi không, cho mình chạy theo với !

Hạng F
1/8/12
5.714
5.729
113
TP HCM
Đường bây giờ thì tốt toàn tuyến, chỉ có khúc dầu giây thì đang sửa thôi. Cứ theo biển báo mà chạy, chú ý mấy khu dân cư rất dài, nên kiên nhẫn, thấy bảng hết khu DC mới nhấn ga nhé.
Đường lên thì chủ yếu lên dốc, cứ để số D mà đi, còn ở DL nếu đi xa mấy đường dốc lên xuống thì chuyển số tay. Về mấy đoạn đèo thì xuống dốc, chuyển số tay, bớt rà thắng...
Bác phải nói là qua khỏi BB hết KDC thì mới tăng tốc, chứ thấy BB mà tăng tốc là bị bắn ngay. Vì xxx hay núp ngay BB để bắn.

Tập Lái
23/11/17
2
0
1
33
thanks bác nhiều !

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Bữa em đi bằng rio cỏ số sàn nên đèo bảo lộc để số 3 đuối bà cố nội (Có chạy đèo bao giờ đâu). Đi 1 đoạn quen quen phi vèo vèo. Giờ nên bán tải AT cấp mấy bữa nữa lao lại cao cảm giác có sướng hơn ko