Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Đi Đà lạt thì chỉ ngán mấy ông xxx ở đồng Nai thôi còn đường đèo thì cứ chạy từ từ mà trải nghiệm
Mình cứ để ý biển báo không vượt vạch liền và khúc cua. Lo gì bọn xxx cho mệt để đầu óc thư thái cho khoẻ.

• Like
Reactions: bacai and aH0Ha
14/6/17
879
424
63
Tôi định dùng xe 7 chổ để chở gia đình đi Đà lạt chơi. Kinh nghiệm mới được 3 năm, mới đi Phú Quốc xa nhất. Chưa có kinh nghiệm lên - xuống đèo. Rất mong các bác có nhiều kinh nghiệm đã trải qua cảm giác sướng khi lái xe gia đình và kinh doang trên đoạn đường TPHCM - Đà Lạt cho lời khuyên. Đường đi hiện tại, trạm thu phí và cả sấy tóc XXX luôn nha. Thank các bác ... :)
Em cũng mới lái lên Đà Lạt lần đầu tháng 7 này. Cảm giác đi đèo thật đã luôn.
Bác cứ yên tậm chạy theo biển chỉ dẫn tốc độ trên đường.
Lộ trình Cao tốc LT-DG - QL20 thẳng tiến.
Đường xá ok hết cả chặng.
Máy sấy tốc rải rác vài nơi. Chú ý khu dân cư 50 km/h.
Em đi sedan số sàn thì lên xuống đèo toàn số 3. Chạy 30-40km/h thôi.
Chúc bác cùng gia đình đi vui vẽ.

• Like
Reactions: Dangtuan46
Hạng B2
27/7/18
109
75
28
39
Mới đi DL về. Lần đầu cầm lái đi DL cảm giác thật tuyệt vời ông mặt trời, đường xá rộng rãi, thoải mái biển báo tương đối đầy đủ, địa phận DN các anh csgt làm việc hơi nhiều nhưng chạy đúng biển báo và đừng cáng vạch liền là ok thôi ah.
Hình như có tất cả 3 hay 4 trạm thu phí, từ 20k đến 35k, có mỗi anh cao tốc LT-DG là 100k thôi.
Khi leo dốc cố gắn đừng đi sau máy anh xe tải chở nặng.
Khi lái cố gắn quan sát kính chiếu hậu, khi thấy mấy anh xe tải nặng chở rau củ quả bản số 49 và mấy anh xe khách Thành Bưởi, Phương Trang....thì nhường đường cho lành.

• Like
Reactions: huyb9 and duong_hd
Hạng F
18/2/13
5.654
13.861
113
Saigon & Dalat
Mới đi DL về. Lần đầu cầm lái đi DL cảm giác thật tuyệt vời ông mặt trời, đường xá rộng rãi, thoải mái biển báo tương đối đầy đủ, địa phận DN các anh csgt làm việc hơi nhiều nhưng chạy đúng biển báo và đừng cáng vạch liền là ok thôi ah.
Hình như có tất cả 3 hay 4 trạm thu phí, từ 20k đến 35k, có mỗi anh cao tốc LT-DG là 100k thôi.
Khi leo dốc cố gắn đừng đi sau máy anh xe tải chở nặng.
Khi lái cố gắn quan sát kính chiếu hậu, khi thấy mấy anh xe tải nặng chở rau củ quả bản số 49 và mấy anh xe khách Thành Bưởi, Phương Trang....thì nhường đường cho lành.
Một vài bác lần đầu cầm lái đi Dalat, nghe thiên hạ đồn rằng xxx mai phục, rồi là đường đèo nguy hiểm nên đâm ra e ngại. Em đi đường xa chưa nhiều lắm nhưng cũng có chút kinh nghiệm, nên nói thật trên đường cứ tuân thủ luật GT, chạy đúng tốc độ cho phép không quá nhanh hay quá chậm, đặc biệt chú ý xe 2b cũng như mấy bác hung thần xe tải xe khách để kịp xử lý khi cần thiết, thì chạy đến bất cứ vùng miền nào cũng OK.
Cá nhân em lại thích đi đường đèo dốc quanh co do buộc mình luôn phải tập trung quan sát, còn đường bằng phẳng, vắng xe quá dể chạy lại sinh ra chủ quan và .. buồn ngủ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/6/13
1.411
3.747
113
Quận Bình Tân
Em cũng mới lái lên Đà Lạt lần đầu tháng 7 này. Cảm giác đi đèo thật đã luôn.
Bác cứ yên tậm chạy theo biển chỉ dẫn tốc độ trên đường.
Lộ trình Cao tốc LT-DG - QL20 thẳng tiến.
Đường xá ok hết cả chặng.
Máy sấy tốc rải rác vài nơi. Chú ý khu dân cư 50 km/h.
Em đi sedan số sàn thì lên xuống đèo toàn số 3. Chạy 30-40km/h thôi.
Chúc bác cùng gia đình đi vui vẽ.
Ôi cảm ơn bác chia sẻ. Em đi cũng đc vài 3 năm rồi ạ. Cảm nhận lần đấy cũng máu. Nhưng đc cái đi 1laanf thì sẽ có lần 2 và 3. Cứ đúng luật mà đi, gđ thì chả có gì phải gấp gáp.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng C
30/5/10
599
433
63
Bienhoa
Ôi cảm ơn bác chia sẻ. Em đi cũng đc vài 3 năm rồi ạ. Cảm nhận lần đấy cũng máu. Nhưng đc cái đi 1laanf thì sẽ có lần 2 và 3. Cứ đúng luật mà đi, gđ thì chả có gì phải gấp gáp.
Mình đi nhiều rồi , đi vì chỉ thích lái xe đường đèo lái phê , chứ Đà lạt không hấp dẫn như ngày xưa nữa

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Ngày 2/9 này em cũng đi ĐL. Có nhà trên đó mà trước giờ toàn leo lên TB, PT ngủ 1 lèo tới nơi nên hoàn toàn ko biết đường. Các bác cho em hỏi có tin tưởng toàn bộ vào Google Map và Vietmap được ko ạ?