Hạng D
15/6/13
1.411
3.747
113
Quận Bình Tân
Tôi định dùng xe 7 chổ để chở gia đình đi Đà lạt chơi. Kinh nghiệm mới được 3 năm, mới đi Phú Quốc xa nhất. Chưa có kinh nghiệm lên - xuống đèo. Rất mong các bác có nhiều kinh nghiệm đã trải qua cảm giác sướng khi lái xe gia đình và kinh doang trên đoạn đường TPHCM - Đà Lạt cho lời khuyên. Đường đi hiện tại, trạm thu phí và cả sấy tóc XXX luôn nha. Thank các bác ... :)

Hạng B2
22/2/12
242
182
43
theo em thì bác nên đi cung đường 713-766 nhưng tránh đèo Tà Pứa như trong bản đồ: http://goo.gl/OZVwaA
Đường này các bác OS mới khám phá ra gần đây.

Cao tốc LT-DG -> QL51 -> TL769 -> HL10 -> QL56 -> thị xã Long Khánh (đg Duy Tân) -> TL766 -> TL713 -> quẹo phải về Mê Pu đi sang QL20 -> QL20 -> Đà Lạt

LT confirmed
Hạng B2
6/3/14
198
166
43
Cứ QL20 đi Bác, đường cũng tương đối rồi, mấy đường kia không hơn bao nhiêu đâu, tuần rồi em đi trời mưa mà tổng thời gian đi cũng chỉ 7 tiếng thôi.

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Nếu chưa chạy xe leo đèo thì bác càng nên đi, cảm giác vần volang đã lắm bác. Nói chung đi cũng bình thường với bác đã có 3 năm kinh nghiệm như bác

Hạng B2
9/12/13
145
342
63
lần đầu cầm lái đi Đà lạt bác cứ chạy quốc lộ 20 cho lành, đường cơ bản đã làm xong, khu dân cư nhiều thì chạy điềm đạm 7h cũng tới nơi, trạm thu phí 3 trạm cho đoạn này là Tân phú( Đồng nai) , Bảo lộc( Lâm đồng), Định an ( Đức trọng- Lâm đồng). về XXX chú ý từ ngã ba Dầu Giây rẻ Ql 20 chạy đúng tốc độ bò qua Gia Kiệm, Phú Túc đến rừng cao su hai bên đường đưng ham mà đạp ga hoặc vượt ẩu, cứ từ từ bò qua, bao giờ gặp mấy ảnh đứng lố nhố hai bên đường tay đèn pin hoặc gậy mà ko chỉ mình thì chay qua luôn. cầu La Ngà có một trạm tiếp nhưng là của mấy anh trạm cân ko cần quan tâm, chạy đến Lien Đầm - Di linh pằng chíu từ vườn cà phê rất nguy hiểm chạy điềm đạm cho đến thị trấn Di linh thì hết quan tâm XXX nữa. lên Đà lạt cần ăn chơi nhảy múa gì cứ nhắn inbox cho mình!