Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Tình hình là em mới bị 1 cái bb vì xi nhan quẹo trái khi đèn chuyển sang vàng mà vì đi sau xe thùng nên ko nhìn được đèn tín hiệu phía trước. Em đi đám cưới 2 ngày ở trên đó mà hôm trước em đi qua đó 4 lần đều biết là mấy a đó ngồi chầu trực như c.hó chờ sương để cắn ngừơi đi đường. Em xin trình bày ngắn gọn như sau khi chuẩn bị đến gần ngã 3 Ông Đồn em đi sau xe thùng của Bưu Chính nên sẽ hạn chế tầm nhìn đèn tín hiệu phía trước ngã 3 nên chỉ thấy xe đi thẳng là biết đèn xanh, và nhìn thấy đèn đỏ ở phía bên trái ngã 3 là khẳng định mình dang đèn xanh và em còn cẩn thận gạt miếng tre nắng trên kiếng để quan sát đèn cho dễ ạ, nên sau khi 2 xe bưu chính chạy thẳng em xi nhan từ trước và quẹo trái đằng sau em lúc này tự nhiên a biển xanh 80B định vượt nhưng thấy em xi nhan trái nên nhường đi sau, và khi nhìn thấy bên kia vẫn đèn đỏ, sui cho em là em vừa quẹo là đèn nhảy sang vàng 4s nên xe em chưa vào giữa giao lộ nên em vẫn thấy đèn đỏ bên kia chưa tắt nên quyết định qua luôn. Qua vừa cổng chào thì 1 a xxxx CĐTT chỉa cạp nong vào em. Em lẩm bẩm vụ gì nữa đây hqua đi qua đây mấy lần biết rồi mà. Phía trước em là mấy chiếc xe 16 chỗ và tải đang đậu từ trc vì cũng dính lỗi giống như em nhưng mấy a này đều kẹp bánh mì nên qua hết, riêng em em theo tinh thần Os mình là: ko bánh mì và ko làm hư hỏng thoái hoá cán bộ. nên em dừng xe và chuẩn bị giấy tờ đầy đủ xong ngồi đợi trong xe 5p, chẳng thấy a nào đến chào hỏi và làm việc. Hjx nếu ko phải là gần đến giờ đưa dâu thì em còn ngồi đợi khi nào xxxxx tới chào hỏi theo đúng điều lệnh thì em mới xuống xe làm việc, trên xe còn có ba má vk và em dâu nữa nên em sợ trễ giờ lỡ mất việc nên mới xuống xe tiến lại chỗ a xxx xanh đag chuẩn bị ăn bánh mì của a 4 chỗ khác nhưng thấy em đến nên cố ý nói to với a 4 chỗ đang khúm núm kẹp bánh mì vào bảo hiểm là: Anh cứ xuất trình giấy tờ đầy đủ đã, cmn bánh mì cầm trên tay a 4c kia ngon bỏ m.. còn bày đặt ra giọng... Em đứng chờ xem xxx nào làm việc với em theo đúng như các bác trên os chỉ và em đã đọc nhiều trên này nên 1 a xxx tiến lại gần và chào em và nói em xuất trình giấy tờ vì em xuống xe tay ko đâu cầm giấy tờ làm gì. Em đáp lại ngay: xin a cho em hỏi em vi phạm lỗi gì mà mấy a muốn kiểm tra giấy tờ. A ta nói là e vừa vượt đèn đỏ ở ngay ngã 3 phía sau. Hjx em lại nói: a có thể cho em xem hình ảnh vi phạm được ko?. A ta thấy vậy liền kêu 1 xxx đến mở camera quay trên bàn ngay đó cho em xem lại, em bắt tua cho em xem từ từ 3 lần, hjx xui cho em lúc đó ko có xe nào đậu đèn đỏ bên này và camera quay xa nên ko thấy được vạch kẻ đường lúc em quẹo nên ko phân bua được chỉ nhìn thấy lúc xe em vừa quẹo là đèn bên này chuyển qua 4s vàng. Hjx em cố chiến đến cùng nhưng đuối lí vì mình ko có nhìn thấy vạch đường nên ko nhìn được là đã qua giao lộ hay chưa, mấy xxx hỏi em giờ a tính sao. Em chơi luôn, nếu cảm thấy em sai thì mấy a cứ lập bb đúng như lỗi vi phạm. Một xxx kia nói cứ lập bb là vượt đèn đỏ. Em liền nói là lỗi của em là quẹo khi đèn vàng (vì e ko chứng minh được là xe em đã vào giữa giao lộ chưa nên ko nói được) nên yêu cầu các a cứ ghi đúng như trong hình. Nghe em nói vậy nên a kia thấy vậy liền hỏi lại là a muốn lập biên bản hả?. Em liền nhắc lại như han đầu là lỗi như thế nào các a cứ lập như vậy. Thế là em quay lại xe lấy giấy tờ ra đưa cho a ta lập, nhưng ko hiểu sao a ta lại lập lỗi là em đậu xe ko sát làn đường phía bên phải chiều đi... A ta nói thôi lập lỗi này nhẹ hơn là lỗi ko chấp hành đèn tín hiệu giao thông... Mới đầu em cũng ko chịu nhưng sau này thấy mình đuối lý vụ đèn vàng nên em đành đồng ý. Ko biết là mức phạt a ta nói là 350k nhẹ hơn lỗi kia phải ko các bác. Em viết lên đây chỉ muốn chia sẽ và học hỏi thêm thôi và 1 bài học đã đọc nhiều trên đây về vụ đèn vàng của bác nào bữa đã post bên ngã tư Bình Triệu giống như em rồi. Thôi dù gì thì ra đường lâu lâu cũng phải đóng học phí vi kỹ đến đâu cũng có lúc bị dính vì tội ko nhìn được đèn phía trước mà chỉ thấy xe trước chạy thẳng xe mình quẹo trái thì chỉ nhìn thấy bên trái đèn vẫn đỏ mà ko biết nó nhảy ngay qua vàng chỉ sau 1 đến 2s khi mình bắt đầu quẹo. Lần sau kinh nghiệm là xe trước chạy nhiều mình đi sau ko thấy đèn phía trước nếu muốn an toàn thì cứ dừng lại chờ đèn xanh đợt sau cho chắc các bác ạ. Mà kinh nghiệm ở ĐN là xxx làm việc luôn có 1 xxx khác ngồi ngay đó căn xe và đọc lỗi và bs xe cho xxx các đó 100m bắt.

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Tội nghiệp phía sau em là 1đoàn xe bs vũng tàu đi đám cứơi 6 chiếc chạy giống em mà nối đuôi nhau nữa chứ... Ko biết có bác nào trên os mình ko...

Hạng B2
30/3/14
332
770
93
Bác bị thuốc rồi ! Cs trật tự đâu được dừng xe bác trước 22h khi không kết hợp với Csgt đâu . Và cstt không có quyền hạn lập bác lỗi vượt đèn đỏ . Còn lỗi không đậu xe sát lề phải thì trong quyền hạn của cstt . Bác mà kiên quyết xin bb vượt đèn đỏ xem có dám lập không . Nói chung là gặp Xxx chứ đéo phải tốt lành mà lập lỗi nhẹ gì cả .

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
thêm 1 kinh nghiệm, e cũng hay đi đường này nhưng được cái em đi khúc này chậm rì và rất kiên nhẫn nên chưa bị vịnh

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
Bác chủ bị thuốc rồi. Cstt, cscđ không được lập chốt, không được lập bb lỗi vượt đèn đỏ. Mấy thằng đó chỉ được hỗ trợ csgt. Còn về chức năng và quyền hạn của cstt, cscđ thì bác xem ở nghị định 171/2013/NĐ-CP

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Bác chủ bị thuốc rồi. Cstt, cscđ không được lập chốt, không được lập bb lỗi vượt đèn đỏ. Mấy thằng đó chỉ được hỗ trợ csgt. Còn về chức năng và quyền hạn của cstt, cscđ thì bác xem ở nghị định 171/2013/NĐ-CP
ko biết như thế nào nhưng em vẫn thấy trong bb nó ghi là tại chốt ngã 3 bưu điện bác ạ, với lại em đang chở bmá vk và em vk chạy lên đi đưa dâu nên ko muốn phiền lâu với lại nó có đặt camera quay lại nếu làm căng qúa nó alo cho csgt gần đó chạy ra thì lại mất thời gian nữa nên em cũng ko muốn đôi co với xxx nữa, chắc như bác nói thì nó thuốc em thật nhưng em xem luật thấy lỗi này nhẹ hơn là ko tuân thủ đèn tín hiệu thì phải.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Bác post bài cách ra, nhìn chữ chi chít muốn đui luôn :D

Hạng D
4/11/14
3.150
16.923
113
ko biết như thế nào nhưng em vẫn thấy trong bb nó ghi là tại chốt ngã 3 bưu điện bác ạ, với lại em đang chở bmá vk và em vk chạy lên đi đưa dâu nên ko muốn phiền lâu với lại nó có đặt camera quay lại nếu làm căng qúa nó alo cho csgt gần đó chạy ra thì lại mất thời gian nữa nên em cũng ko muốn đôi co với xxx nữa, chắc như bác nói thì nó thuốc em thật nhưng em xem luật thấy lỗi này nhẹ hơn là ko tuân thủ đèn tín hiệu thì phải.
Nó chỉ được lập bb về những lỗi: dừng, đổ xe, quay đầu không đúng nơi quy định, bóp còi sau 22h, đi vào đường cấm, điều khiển xe mà có nồng độ cồn, chạy lạng lách đánh võng, không chấp hành hiệu lệnh hướng dẫn của người điều khiển gt

• Like
Reactions: uocmo4banh
Hạng D
25/3/14
1.569
860
113
Làm riết rồi giờ ra đường thằng đày tớ nào cũng bắt mình dc hết vậy?ko thể bít đâu mà tránh cả?!