Hạng B2
9/4/10
192
195
43
Trước đây em nhiều lần nộp bánh mì do không hiểu biết luật. Tham gia diễn đàn cũng lâu, nhưng tình cờ gặp được thớt này, nhờ nhiều cao nhân khai sáng nên có ít nhiều kinh nghiệm nên quyết tâm 1 lần vận dụng.

Sáng nay em đi từ Phạm Hùng rẽ trái vào Nguyễn Văn Linh để về Quận 7. Trong lòng phơi phới sắc xuân. Gần đến Cầu Ông bé, từ xa em thấy 1 đám Tôn Ngộ Không (TNK) đang múa mai thiết bản. Ai cũng tấp vào lane phải. Sau một lúc lưỡng lự, em liều 1 lần thực hành những gì mình học hỏi. Trong lòng thấp thỏm, "xui" cho em, Tôn Ngộ Không không hề ngần ngại vun Thiết bản ngay em. Em xi nhan vào lề và sau đây là đoạn đối thoại.
TNK: tiến lại gần em với nụ cười "rạng rỡ" trên môi. "Chào anh, anh cho kiểm tra giấy tờ"
Em: "dạo, chào anh! Anh cho em hỏi em bị lỗi gì vậy"
TNK: "ông đi xe máy, chạy lane ngoài là sai rồi"
Em: em liền niệm chú kim cô của "Đường tăng Ngot" hay dùng "dạ không anh! đoạn này chỉ có bảng phân làn 4.11, ko có bảng 4.12, vậy nên em đi lane ngoài là không sai"
TNK: Sau 1 vài giây im lặng, nghi em lầ đồng bọn của Đường Tăng,..."Anh làm cơ quan nào"
Em: "em chỉ làm cơ quan bình thường thôi"
TNK: "lần này thôi nha, lần sau nhớ chú ý đi lane phải nghe cha. Thôi đi đi"
Em: "dạ cảm ơn anh. Chào đoàn kết và xây dựng"

Mất chưa đầy 2 phút, em và xxx đều vui vẻ, không có gì nặng nề. Anh em nào có đi ngang đoạn này lúc 8:30 sẽ thấy em, đi xe Nouvo vàng. QCBX có đọc được thớt này cũng đừng nghía em. Em rất hợp tác với xxx, hehehe

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/4/10
192
195
43
Đúng rồi bác, em thấy bắt đa số là phụ nữ và các bạn trẻ thôi

bc1 confirmed
Hạng B2
15/1/13
499
468
63
Mọi người cứ bị thổi vào là đút bánh mì, riết rồi xxx quen, thổi láo bắt láo. Biển 411 chình ình mà dám thổi vậy, đừng nói chúng không biết!

• Like
Reactions: iteamo
Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
Trước đây em nhiều lần nộp bánh mì do không hiểu biết luật. Tham gia diễn đàn cũng lâu, nhưng tình cờ gặp được thớt này, nhờ nhiều cao nhân khai sáng nên có ít nhiều kinh nghiệm nên quyết tâm 1 lần vận dụng.

Sáng nay em đi từ Phạm Hùng rẽ trái vào Nguyễn Văn Linh để về Quận 7. Trong lòng phơi phới sắc xuân. Gần đến Cầu Ông bé, từ xa em thấy 1 đám Tôn Ngộ Không (TNK) đang múa mai thiết bản. Ai cũng tấp vào lane phải. Sau một lúc lưỡng lự, em liều 1 lần thực hành những gì mình học hỏi. Trong lòng thấp thỏm, "xui" cho em, Tôn Ngộ Không không hề ngần ngại vun Thiết bản ngay em. Em xi nhan vào lề và sau đây là đoạn đối thoại.
TNK: tiến lại gần em với nụ cười "rạng rỡ" trên môi. "Chào anh, anh cho kiểm tra giấy tờ"
Em: "dạo, chào anh! Anh cho em hỏi em bị lỗi gì vậy"
TNK: "ông đi xe máy, chạy lane ngoài là sai rồi"
Em: "dạ không anh! đoạn này chỉ có bảng phân làn 4.11, ko có bảng 4.12, vậy nên em đi lane ngoài là không sai"
TNK: Sau 1 vài giây im lặng..."Anh làm cơ quan nào"
Em: "em chỉ làm cơ quan bình thường thôi"
TNK: "lần này thôi nha, lần sau nhớ chú ý đi lane phải nghe cha. Thôi đi đi"
Em: "dạ cảm ơn anh. Chào đoàn kết và xây dựng"

Mất chưa đầy 2 phút, em và xxx đều vui vẻ, không có gì nặng nề. Anh em nào có đi ngang đoạn này lúc 8:30 sẽ thấy em, đi xe Nouvo vàng. QCBX có đọc được thớt này cũng đừng nghía em. Em rất hợp tác với xxx, hehehe
"ông đi vậy là sai rồi mà cố cãi. khi ông làm việc vs csgt thì ông phải xuất trình giấy tờ, đó là nghĩa vụ của ông". xxx ở LTK nói vs e như thế đó ạ.

Hạng B2
9/4/10
192
195
43
"ông đi vậy là sai rồi mà cố cãi. khi ông làm việc vs csgt thì ông phải xuất trình giấy tờ, đó là nghĩa vụ của ông". xxx ở LTK nói vs e như thế đó ạ.
Anh xin cái biên bản liền. Hồi sáng nếu căng thì emcũng xin BB