Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em thấy có chiếc taxi để nguyên cản sau
Những cái bác thấy thì nhiều lắm.
Thì dụ như xe ba gác chở tôn làm mấy vụ gây chết người thương tâm, dân lên án, báo chí rùm beng, csgt thì quết tâm xử lý... nhưng hàng ngày vẫn nghênh ngang trong dòng xe đông đúc mà có thấy csgt ngăn chặn đâu.
Lúc nào cần thì họ mới làm. Còn lúc nào là cần thì phải hỏi mấy anh csgt á.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Tập Lái
8/4/17
38
42
18
36
Cho em hỏi, đi đăng kiểm mà bị fail, thì mang về sửa rồi đi đăng kiểm lại thì có phải đóng tiền đăng kiểm lần 2 không vậy?

HFF confirmed
Hạng B2
19/8/17
139
109
53
Ngày trước có lần em chạy con fiat siiena, em chạy xe vô đăng kiểm, ko biết bị mấy ảnh chọc chẹc gì mà mấy ảnh chạy ra ngoài, xe thì khói bốc lên mù mịt, lỗi hư quạt làm mát gì đó. Sau đó có liền 1 bác làm dịch vụ sửa luôn tại khu vực chờ vô đăng kiểm, hình như chỉ nối dây điện lại là xong. Rồi em cho chạy xe vào xếp hàng đăng kiểm nữa (ko nộp thêm tiền). Chờ 1 lúc rồi cũng tới lượt mình, lần này OK.
--> em hiểu rằng nếu fail mà đem sửa và đăng kiểm lại trong ngày thì không phải nộp thêm tiền. (em nghe nói là nếu để qua ngày thì sẽ phải nộp thêm tiền ạ)

• Like
Reactions: bacai
Hạng C
4/12/14
842
8.103
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cho em hỏi, đi đăng kiểm mà bị fail, thì mang về sửa rồi đi đăng kiểm lại thì có phải đóng tiền đăng kiểm lần 2 không vậy?

Nếu fail, sửa và quay lại trong ngày thì free. Fail lần 2, sửa và quay lại trong tuần thì charge thêm 1/2. Nếu fail lần 3 hoặc hơn 1 tuần thì full charge từ đầu. Cứ thế áp dụng!

• Like
Reactions: Linh74
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.379
113
Nếu fail, sửa và quay lại trong ngày thì free. Fail lần 2, sửa và quay lại trong tuần thì charge thêm 1/2. Nếu fail lần 3 hoặc hơn 1 tuần thì full charge từ đầu. Cứ thế áp dụng!
Chỗ nào cũng vậy hay khác nhau tuỳ theo tt đăng kiểm bác?

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Chỗ nào cũng vậy hay khác nhau tuỳ theo tt đăng kiểm bác?
Chỗ nào cũng nhue nhau bác, bác fail lấy lại hồ sơ đi chỗ khác đk người ta kg nhận luôn đó vì hệ thống cập nhật onl trên toàn hệ thống VR

• Like
Reactions: Vãi mod