Tập Lái
28/2/23
1
4
3
27
Em chào mọi người .
Dự là T6 tuần này em đi Mũi né.

Lịch trình em là 5h30 sáng xuất phát từ TPHCM nên chắc là cỡ 7h30 sẽ hết cao tốc .
Các bác có chỗ nào ăn sáng ngon dọc đường hoặc các quán ăn ngon dọc đường nhờ mọi người share giúp em với ạ.
Em cảm ơn mọi người.

Lần đầu đi Mũi Né tự túc - Xin địa điểm ăn sáng dọc đường
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Em chào mọi người .
Dự là T6 tuần này em đi Mũi né .
Lịch trình em là 5h30 sáng xuất phát từ TPHCM nên chắc là cỡ 7h30 sẽ hết cao tốc .
Các bác có chỗ nào ăn sáng ngon dọc đường hoặc các quán ăn ngon dọc đường nhờ mọi người share giúp em với ạ .
Em cảm ơn mọi người
Tới cua heo Long Khánh, quẹo trái vô đường Hồ Thị Hương. Đừng đi theo QL1. Đường HTH đi xuyên qua TP, sẽ có nhiều quán ăn sáng đủ món tùy bạn chọn. Khẩu vị thì tùy người.
Tôi thường mua gì đó, rồi vô quán cf ăn uống nghỉ chút luôn.
Đường HTH đi thẳng hoài thì ra lại QL1, quẹo trái để tiếp tục hành trình. Trên đường cũng có cây xăng Petrolimex lớn, nếu bạn cần.

Hạng D
10/9/08
2.865
5.827
113
Tới cua heo Long Khánh, quẹo trái vô đường Hồ Thị Hương. Đừng đi theo QL1. Đường HTH đi xuyên qua TP, sẽ có nhiều quán ăn sáng đủ món tùy bạn chọn. Khẩu vị thì tùy người.
Tôi thường mua gì đó, rồi vô quán cf ăn uống nghỉ chút luôn.
Đường HTH đi thẳng hoài thì ra lại QL1, quẹo trái để tiếp tục hành trình. Trên đường cũng có cây xăng Petrolimex lớn, nếu bạn cần.
Đường này nhỏ, đậu xe sợ khó !

Hạng B2
17/4/15
409
743
93
43
Đường này nhỏ, đậu xe sợ khó !
Đường nào có thể chia thành 3 đoạn:
- Đoạn vừa từ QL1 quẹo trái vô, đường mỗi bên 2 làn, có lề đường. Hình như cấm đậu trong giờ cao điểm sáng. 8h thì đậu được rồi, nhưng nên kiếm chỗ nào rộng rộng chút.
- Đoạn qua khỏi đường ray xe lửa, rộng bao la, quán cf nhiều, xe đậu đông đen. Ưu tiên ăn uống khúc này, nhiều lựa chọn.
- Đoạn cuối gần ra lại QL1, mỗi bên 1 làn. Nhưng khúc này cũng không có quán ăn gì, nên cũng không cần quan tâm.

Hạng B2
20/1/11
383
665
93
Mời bác ghé quê em!
Nếu thích ăn mì hoành thánh mời ghé quán Ba Tiều_trên đường Hùng Vương, gần đường rày, bán mấy chục năm nay, quán nhìn hơi cũ nhưng được cái ngon (còn nhiều món ngon nhưng do em chỉ thích món này)! Đậu xe trước quán.

Nếu thích ăn cơm tấm thì trên đường Trần Phú có quán đối diện mẫu giáo Thanh An, đảm bảo chất lượng. Đậu xe trước quán hoặc đối diện có cái hẻm để xe vô tư. Chủ quán bán mấy chục năm, là hàng xóm nhà thằng bạn em.

Kế bên có quán cháo lòng vỉa hè, ăn cực ngon, 8h30-9h là hết. Cháo nấu khéo lắm, lòng, dồi... ăn ghiền.

Trên đường Hồ Thị Hương đoạn giữa có quán cháo cá lóc Tí Cháo lớn. Nằm tay phải luôn, đậ xe được. Có cả cá lóc nướng, cá lóc hấp bầu ăn ngon.

3 quán trên là của dân địa phương.

Bác thích quán của khách du lịch thì ghé cơm niêu Cao Phát. Kêu nồi mắm kho quẹt và đĩa rau củ luộc là số dách.

Lưu ý: Petrolimẽx trên Hồ Thị Hương là cây nhượng quyền. Ko có xăng 95-V và dầu 0,001S. Muốn đổ chính hãng thì ra QL1A phía Xuân Lộc.

Ngoài ra, vừa từ Hồ Thị Hương quẹo trái QL1A là trong đô thị chạy 60. Ai lâu ko chạy, ra bơm 90 là dính. Đi từ Tân Phong xuống mới thấy bảng.

Còn rất rất nhiều quán ngon, nhưng đường LK nhỏ lắm e ko tiện giới thiệu.

Hạng B2
25/10/18
133
1.871
93
41
Nhà em đi Phan Thiết thì thường ăn sáng ở quán Đệ Nhất Mì Kéo (411 Hồ Thị Hương, P.Xuân Thanh, Long Khánh). Quán nằm bên trái đường chiều từ Tp.HCM-Bình Thuận. Quán bán các món ăn sáng cho người Hoa, thường thì lúc nào quán cũng có 3-4 ô tô ghé vào ăn. Tầm giá 70k-80k/người nhưng ăn ngon.

• Like
Reactions: leon162 and hung279