Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Re: LẦN ĐẦU E DÁM CÃI VỚI CSGT, NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN THÊM.

Thổi kèn trên toàn quốc luôn hén....

Hạng B2
4/6/13
193
1
18
36

Chúc bác sớm lên Lever :D

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113

thú thật về luật e gà lắm. từ ngày tham gia vào OS thì biết chút chút nhưng sao lại nói chuyện với csgt tay chân e lạnh teo luôn nhưng cũng rán nói chuyện. các bác cho e hỏi thêm quy định mà csgt phải chào mình nằm ở thông tư hay nghị đình nào vậy để e tìm hiểu, vì oqr đây khi csgt chạn xe lại không ông nào chào dân cả, thậm chí đưa cho công an xã ra kt giấy tờ nữa chứ. bác nào rành luật gom dùm e những thông tư và nghị định lại dùm e để e học rồi có cơ hội để tham gia giao thông cho tốt.

Hạng C
29/9/10
827
9
16

ngidinh nói:
acma nói:
Mặc quần đùi thì họ không chào là đúng rồi nhưng kiểm tra hành chính vậy là hơi bị tào lao.
ủa nói vậy mặc quần đùi csgt có quyền không chào hả bác?
Người dân ăn mặc gì là quyền của họ, (trường hợp không mặc gì thì em...hổng biết), còn lực lượng CSGT khi thực hiện nhiệm vụ (tuần tra, chốt chặn....) thì phải thực hiện đúng tác phong và điều lệnh của ngành, nghĩa là gặp chủ, đầy tớ phải chào.

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51

ngidinh nói:
thú thật về luật e gà lắm. từ ngày tham gia vào OS thì biết chút chút nhưng sao lại nói chuyện với csgt tay chân e lạnh teo luôn nhưng cũng rán nói chuyện. các bác cho e hỏi thêm quy định mà csgt phải chào mình nằm ở thông tư hay nghị đình nào vậy để e tìm hiểu, vì oqr đây khi csgt chạn xe lại không ông nào chào dân cả, thậm chí đưa cho công an xã ra kt giấy tờ nữa chứ. bác nào rành luật gom dùm e những thông tư và nghị định lại dùm e để e học rồi có cơ hội để tham gia giao thông cho tốt.

Bác tham khảo ở đây cũng được nè:

http://www.otofun.net/thr...fer-khi-bi-xxx-dung-xe

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113

Mặc quần đùi không được vào tham quan các di tích lịch sử, chùa chiền vì vậy mặc quần đùi không được xxx chào là đúng rồi.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113

kệ vụ quần dài quần ngắn e không nói, còn vụ mà csgt ở đây thường xuyên xe người dân đang chạy là ra dừng xe và kt giấy tờ, ở các tỉnh lộ xung quanh e thấy vụ này xảy ra thường xuyên và đặc biệt là họ không chào ai cả. các bác nói họ làm vậy có đúng không? hay là lợi dụng sự thiếu hiểu biết về luật của người dân để làm càng. thậm chí có cả công an xã ra kt giấy tờ nữa

Hạng C
10/9/12
612
712
123

thì bác làm cái camera cài ve áo. em đảm bảo cái câu: "Anh mặc quần đùi mà bắt tôi chào à ?" sẽ thành ranh ngôn nổi tiếng tương đương : "không có tiền có cạp đất mà ăn à ?" của em Ngọc Trinh. Tiếp theo bác cứ niệm chú như sau: Các anh kiểm tra hành chính theo chuyên đề nào? số bao nhiêu? Yêu cầu các anh làm đúng trình tự theo quy trình, theo đúng quy định của ngành khi tiếp xúc với dân!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Hạng D
2/2/12
1.080
1.470
113
Mars

k3 nói:
Mặc quần đùi không được vào tham quan các di tích lịch sử, chùa chiền vì vậy mặc quần đùi không được xxx chào là đúng rồi.
Vụ này em mới nghe lần đầu. :D Em đi du lịch toàn là mặc quần sọt. Có ai dừng lại bảo mặc quần đùi ko được vào tham quan đâu?

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113

fourwheel nói:
ngidinh nói:

Bác tham khảo ở đây cũng được nè:

http://www.otofun.net/thr...fer-khi-bi-xxx-dung-xe
tks bác e đọc cái link đó đã quá hiểu biết thêm về việc làm của mấy csgt. hóa ra mình đâu có gì fai sợ họ vậy mà mổi lần gặp là tim e nó đập loạn xạ lên. qua vụ này chắc e cứng rắn hơn.........kaka