Hạng C
28/2/13
608
16
0
Re: LẦN ĐẦU E DÁM CÃI VỚI CSGT, NHỜ CÁC BÁC TƯ VẤN THÊM.

XXX chỉ chào người ăn mặc đàng hoàng, mặc quần đùi, áo thun 3 lỗ..không cần chào.
Hiện nay mặc quần đùi, CS có quyền thổi lại để kiểm tra hành chính , để phát hiện bọn trộm cắp trên địa bàn.

Hạng B2
11/11/12
283
190
43

Hungtech nói:
XXX chỉ chào người ăn mặc đàng hoàng, mặc quần đùi, áo thun 3 lỗ..không cần chào.
Hiện nay mặc quần đùi, CS có quyền thổi lại để kiểm tra hành chính , để phát hiện bọn trộm cắp trên địa bàn.
Quy định nào vậy bác? Bác có thể trích dẫn cho anh em tham khảo, rút kinh nghiệm được không.
Trước giờ em thấy chỉ có ràng buộc đối với cách ăn mặc của cán bộ công chức. Việc mặc quần đùi không vi phạm vụ "hở hang nơi công cộng" nên chẳng vi phạm luật nào nên không thể phân biệt đối xử.
Túm lại, theo em, nếu là đúng luật thì xxx mặc quần đùi thì mình được quyền không thèm làm việc, còn mình mặc quần đùi thì xxx vẫn phải chào.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113

Hungtech nói:
rồi vụ quần tà lỏn coi như họ không chào đc. còn vụ kt hành chính như kiểu vậy bác thấy đúnng không cho e ý kiến với, chạy xe ban đêm họ đứng ngược chiều chỉa đèn pin vào e thì có đúng không?

Hạng D
12/4/12
1.108
161
63

Hungtec , chào hỏi là phép lịch sự tối thiểu của con người , khi giao tiếp nếu không quen biết thì trước khi cần trao đổi với người khác phải chào rồi nói , trong lực lượng vũ trang điều lệnh quy định chào bằng tay mà không quy định đối tượng được chào phải mặc gì . Hungtec về nhà thấy ba mặc tà lỏn chắc khỏi chào luôn hả , sao mất dạy thế .

ztrummuz nói:
k3 nói:
Mặc quần đùi không được vào tham quan các di tích lịch sử, chùa chiền vì vậy mặc quần đùi không được xxx chào là đúng rồi.
Vụ này em mới nghe lần đầu. :D Em đi du lịch toàn là mặc quần sọt. Có ai dừng lại bảo mặc quần đùi ko được vào tham quan đâu?
hôm bữa đoàn em ra thăm lăng Bác có mấy em mặc áo sát nách bị không cho vô đó.

Hạng B2
11/11/12
283
190
43

Đặc sản Cà Mau nói:
ztrummuz nói:
k3 nói:
Mặc quần đùi không được vào tham quan các di tích lịch sử, chùa chiền vì vậy mặc quần đùi không được xxx chào là đúng rồi.
Vụ này em mới nghe lần đầu. :D Em đi du lịch toàn là mặc quần sọt. Có ai dừng lại bảo mặc quần đùi ko được vào tham quan đâu?
hôm bữa đoàn em ra thăm lăng Bác có mấy em mặc áo sát nách bị không cho vô đó.
Quy định của di tích lịch sử không áp dụng khi làm việc với xxx. Chả hiểu sao bác k3 lại mang cái nọ suy ra cái kia.

Hạng F
14/3/13
5.958
140.608
113
Phong Lăng Độ

Ngày nào bác cũng chạy qua cái chốt máy anh xxx đó cho máy ảnh sợ mặt không dám thổi bừa nữa

Hạng C
2/4/13
695
6
18

XXX có quyền kt giấy tờ bất kỳ lúc nào bác ơi. Còn mặc tà lỏn không chào thì chưa thấy quy định nào như thế, nếu mình đúng thì XXX chỉ Kt rồi cho đi thôi cũng chẳng phải gay gắt với nhau làm gì, chỉ bực là kiếm cớ ăn bẩn, chứ mình sai thì phải chịu ký biên bản thôi.

0t0
Hạng B2
20/11/12
127
1
18

xe rùa 68 nói:
Hungtec , chào hỏi là phép lịch sự tối thiểu của con người , khi giao tiếp nếu không quen biết thì trước khi cần trao đổi với người khác phải chào rồi nói , trong lực lượng vũ trang điều lệnh quy định chào bằng tay mà không quy định đối tượng được chào phải mặc gì . Hungtec về nhà thấy ba mặc tà lỏn chắc khỏi chào luôn hả , sao mất dạy thế .

Hạng D
30/5/12
2.632
5.825
113
Em ơi Sài Gòn phố

Hungtech nói:
Kinh, vậy mấy em chân dài mặc quần đùi váy ngắn, áo hai dây có được chào ko nhỉ ?