Tập Lái
19/1/20
24
22
3
28
Bác này nói chuẩn, lúc mới lái thực tế kỹ năng xử lý, kinh nghiệm và sự bình tĩnh không đủ và tâm lý háo hức cầm lái nữa.
Nhưng nghĩ xa hơn thực ra tuy xót tiền nhưng nó là kinh nghiệm để đời và may mắn chỉ mới đền bằng vật chất, bản thân em lúc mới lái hồi xưa cũng nhầm chân ga mấy lần nhưng vẫn còn hên đổi kịp chân, em nghĩ lần sau bác sẽ không bao giở ỷ lại việc quan sát khi lùi xe nữa.
Nói chung làm gì cũng vậy phải biết sửa sai (do mình hoặc học hỏi từ người khác) thì sau này mới đúng được.

PS: Mà không biết bác thuê xe chỗ nào, thông thường các chỗ thuê xe đều có bảo hiểm, họ chỉ thu tiền đền trong lúc nằm xe khi sửa thôi, ví dụ như trường hợp trên trầy xe nằm garage khoảng một ngày thì coi như bác mất một ngày thuê, chứ thường người đi thuê đa phần dân mới lái bắt đền vậy thì ai dám thuê nữa.
đó cũng là lỗi của em, do chưa có kn lần đầu thuê tự lái nên không có hỏi han trước cái vụ bảo hiểm ra sao. sau 1 lần này thì cũng rút ra được nhiều thứ rồi :D, cuối tuần này em sẽ thuê lần 2 để đi vũng tàu (ko mướn chổ đó nữa) =)) . Thanks bác đã chia sẽ

Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Em thì ngược lại với bác chủ, lúc thuê xe thì chạy ngon lành chả sao. Đến khi chạy xe nhà thì đậu xe trên đường dốc sơ sẩy quên kéo thắng tay, xe lùi vào cái hàng rào móp cản sau một vết nhỏ. Em để nguyên vậy chứ không sửa, để xem hàng ngày cho nhớ đời.

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Hầu như lái mới thì ai cũng vậy thôi bác chủ. Phải lái nhiều thì mới quen được. Em lái khá cứng, nhưng cũng phải lắp đủ camera: sau + 2 bên hông cho an toàn khi đi vào chỗ hẹp.

Hạng D
15/9/17
2.752
2.134
113
39
Lỗi nhỏ thôi bạn, nếu là xe mình mới đau. Lần sau phải cẩn thận chịu khó quan sát, nếu không chắc thì cứ xuống xe xem lại cho yên tâm.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Bạn phải luôn tỉn táu, tặp chung khi nái se mới dc, chỉ cần 1 chúc xơ xẩy là chả giá ngay, về sao nó xẻ chở thành nỗi ám ảnh kinh hòn!!!
Haha
Bác là nhân vật mới làm diễn đàn có thêm tiếng cười. Tuy nhiên nội quy diễn đàn có quy định đó bác, các bác mod chắc chưa xem đến mấy comment của bác. @otosaigon
Các thành viên trước khi viết bài cần lưu ý:
  1. Các bài đăng trên diễn đàn phải được viết bằng tiếng Việt đầy đủ dấu. BĐH kêu gọi các thành viên viết đúng chính tả, ngữ pháp để giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt, cố gắng hạn chế đến mức tối đa việc sử dụng ngoại ngữ khi không thật cần thiết.

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Bạn phải luôn tỉn táu, tặp chung khi nái se mới dc, chỉ cần 1 chúc xơ xẩy là chả giá ngay, về sao nó xẻ chở thành nỗi ám ảnh kinh hòn!!!
Người ta đang buồn, cần chia sẻ, đề nghị bác nói tiếng Kinh cho người ta hiểu! Thân! :D:D:D

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Bài học đầu đời thôi mà bác, ai cũng vậy thôi, không kiểu này thì kiểu khác, học phí mắc hay rẻ thôi, quan trọng là sau đó ta có thêm kinh nghiệm quý :)

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Mọi sai lầm đều phải trả giá,, rẻ nhất là giá 500k,, đi xe thì luôn nghĩ vậy cho cẩn thận hơn,, mà thuê xe nên hỏi rõ xe có bh ko để dễ về sau,, thường thì ai cũng ngại hỏi mấy khoản này , có bh thì cũng vẫn tốn tiền đền nha bác chủ

• Haha
Reactions: ngocquang19877