Hạng B2
26/5/13
469
982
118
Nên mua xe Hèng để hưởng thụ cho nó sướng, xe City ít đồ chơi hơn hẳng, giá cũng cao hơn 3-40tr lận!
bài học nào mà không tốn học phí, cứ mạnh dạng mua xe Hèng thôi
Con city top option cũng ngập mặt thua gì xe Hèng đâu a chỉ thiếu cái sun rúp thôi.

Hạng C
10/5/12
852
498
93
Hầu như phân khúc B chẳng ai nhắc đến Mazda 2 nhể, em thấy nội thất nó đẹp nhất phân khúc luôn, lại nhập thái nữa, nhiều người chê nó chật băng sau, chắc toàn mấy bác tầm 1m8 chui vào, em có 1m64 ngồi băng sau vẫn thấy rộng chán hihi

• Like
Reactions: thanhan789
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Hầu như phân khúc B chẳng ai nhắc đến Mazda 2 nhể, em thấy nội thất nó đẹp nhất phân khúc luôn, lại nhập thái nữa, nhiều người chê nó chật băng sau, chắc toàn mấy bác tầm 1m8 chui vào, em có 1m64 ngồi băng sau vẫn thấy rộng chán hihi
Đúng là Mazda thì thiết kế kể cả nội ngoại thất đều hơn hẳn các dòng xe phổ thông còn lại, so với dòng 3,6 SUV thì con M2 gặp toàn đối thủ sừng sỏ (thánh VIOS, City, accent, ...) nên chịu lép vế là chuyện bình thường, mình nhìn có vẻ nó nhỏ hơn mấy con kia thì phải, nên ai cũng chê chật chội.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Phân vân làm cái mợ gì cho mệt. Chêch lệch nhau gần 100tr thì dù chả có kinh nghiệm mua hay gì cũng biết câu “tiền nào của đó”.
Nếu ngon hơn mắc giống gì Accent k bán hẳn bằng giá City đi coi ai mua không là rõ.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Nếu chỉ 2 xe này thì Accent đi bác, 3 năm thấy không ổn vẫn dễ bán lại vì xe này người ta mua nhiều lắm. Mua rẻ hơn bán lại thấp hơn nên có khi còn ít mất giá hơn City.
City giá cao, máy lạnh yếu, hở hàm ếch, dáng xấu, thật sự không đáng chênh dữ vậy, vì chạy dịch vụ thì khách đi City trả tiền băng khách đi Accent mà. Cái nào mau thu hồi vốn hơn thì lấy cái đó.

Hạng B1
16/5/18
98
77
18
40
Có tiền thì cứ City mà đi, mắc hơn ko lẽ lại không ngon bằng, 2 bản AT chênh nhau 80tr. Cơ bản 2 xe đều giống nhau về vận hành và không gian, Accent thì đẹp hơn City là chắc, City máy khỏe hơn Accent cũng chắc luôn. Về hỏng vặt thì Accent có nhiều hơn nhưng BH 3 năm ko cần phải nghĩ. Bảo dưỡng Accent em đang đi rẻ như xe máy thôi nên chả cần phải nghĩ, City thì e ko rõ!

Đến lúc bán lại thì City lỗ hơn Accent vài chục củ là cái chắc, cái này bù cho việc đc đi em nó rồi!

Nếu tiền vừa phải làm Accent AT đi cho lành, i10 đểu thế mà taxi chạy 50 vạn đầy ra đấy!

Hạng B2
12/6/19
192
182
56
City thì chỉ nên so với Vios thôi, còn so với những thằng khác thì là tiền nào, của đó và là câu chuyện sở thích.

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Kính chào các bác,

Chuyện là cuối năm nay, em dự là sẽ rước 1 em hạng B, nhưng đang phân vân Honda City với Hyndai Accent. Bác nào đã từng đi qua 2 em này rồi cho em xin ít nhận xét để tham khảo với ạ

Em là lần đầu mua xe nên cứ sợ hư vặt là không biết đường lần, nghe mọi người nói nên cũng hơi ngại máy Hàn, chứ nhìn mẫu mã thích lắm. Mà chưa có cơ hội đi nhiều nên không biết nó vận hành với cả chất lượng như nào nên mới phân vân với City.

Em xin cảm ơn

View attachment 2036713View attachment 2037605
Em nói bác chủ nghe luôn là ngay sát cq em có 3 ae đều đi xe Hàn chạy 2 con taxi có mào và 1 con chạy dịch vụ, mấy năm chạy đều trên 10 vạn km đb con accent sedan ko mào chạy cỡ 15 vạn km fdc bác chỉ xe chăm liên tọi nên màu bạc lúc nào cũng sáng choang, con xe này đi xa về là rửa với đánh cream nhập Đức xịn nên vỏ ngoài cực nuột nà, xước và móp ko tránh dc nhưng xiu xíu thôi, xe chạy nghe bác chủ kể bền và an tâm khi đi xa vì có ngày chạy đến 800 km luôn nhé HN Q Bình 2 chiều đấy bác.
Nếu Vios mà chạy cũng chỉ dc đến thế thôi.
Kể City giá chênh xíu thì el chonj nó, chênh gần 100 củ thì cân nhắc kĩ.
Ko thì...
Nếu bác có đk thì lên level, ngó con Civic bản ko turbo, xe phom đẹp thôi rồi, máy bền bỉ, rộng rãi, lấy con này chả lo đổi xe đâu trừ khi 5 7 năm nữa bác lên xe cỡ 2 tỉ hihihi chúc bác sớm có đc xe ưng ý!