Tập Lái
Cuối năm Vios nó ra diện mạo mới thì phải. Bài này khả năng sẽ có 1 up to tướng" Em đã mua Vios, cảm ơn các bác tư vấn!"

Em thì thích xe hiện đại, nhìn trẻ trung chứ vios thì cảm giác hơi trung niên, nên không thích lắm. Mẫu mới thì em chưa thấy thông tin ở đâu hết bác

Tập Lái
Đơn giản là City 1.5 , Accent 1.4 , chưa kể đến hộp số, xe yếu khi chạy phải đẩy tua máy lên nên sẽ rung và chạy rất bực. Em đã đi qua 2 dòng này khuyên bác chủ chọn City bản AT 559tr, rồi hãng nó giảm giá và tặng quà nữa đi cho lành.
Honda chỉ tội cái máy lạnh hơi yếu còn lại ok hết, nên chịu khó ngồi sau hơi lâu lạnh tí

Thật sự thì em cũng hơi ngại cái máy 1.4, nhưng nhìn nó đẹp và hiện đại nhìn sang hơn, giá cũng khá tốt. Em không chạy dịch vụ nên cũng phân vân lắm bác. Nhưng nghe bác nói yếu tới mức đó chắc em chọn City thật.
Mà nghe sale nói là nếu không mua sớm, khi ra mẫu mới lại xuống 1.0 Tubor gì đấy không được 1.5 nữa hả bác

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Bản mới nghe sale nói dự kiến động cơ 1.0 hả bác?
Đúng rồi bác, 1.0 turbo để đạt chuẩn khí thải và tiết kiệm nhiên liệu của Thái, giảm được mớ thuế. Con Swift bác kia nói cũng OK lắm đó, top 3 xe đô thị tốt nhất thế giới mấy năm liền đó.

• Like
Reactions: thanhan789
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Em thì chưa từng nghỉ tới con này, cũng chưa tham khảo gì luôn nên cũng không biết thế nào. Cảm ơn bác cho ý kiến. Để em tìm hiểu xem thế nào
Lúc đầu mua xe em cũng nghĩ kiếm con xe nào bền bỉ, xấu đẹp không quan trọng bằng nhưng đi xe chừng 1 năm mới thấy con xe đẹp cũng rất quan trọng, vì không đẹp thì thấy chán lắm, do con xe nào chạy gia đình thì nó cũng chạy ngon ít nhất 5, 6 năm đầu rồi, không cần quá lo chuyện bền đâu.

• Like
Hạng D
8/10/11
3.066
5.952
133
Lúc đầu mua xe em cũng nghĩ kiếm con xe nào bền bỉ, xấu đẹp không quan trọng bằng nhưng đi xe chừng 1 năm mới thấy con xe đẹp cũng rất quan trọng, vì không đẹp thì thấy chán lắm, do con xe nào chạy gia đình thì nó cũng chạy ngon ít nhất 5, 6 năm đầu rồi, không cần quá lo chuyện bền đâu.
Giống em vài cỡ vài năm trước mua xe mặc định ăn chắc mặt bền nên mua nhiều dòng TOY bán cũng không mất giá nhưng khi cầm lái xe không có option nhiều nên bán, rồi sau này đi những hãng khac thì TOY cảm giác lái quá chán vì lần đầu mua xe không biết nhiều cứ đi TOY cho chắc nên mới có cái nickname dễ thương như ngày hôm nai đây. Sau này em mua xe toàn vài tháng lâu lắm là một năm bán lại nên đâu cần bền bĩ, một năm mà em đổi 2 con FoTuner để trải nghiệm luôn mà " móa con FT 2 cầu đi 5 tháng lổ 45tr " nhớ nhất :rolleyes:
Giờ em mua xe tiêu chí tầm tiền mình có phải lựa thiết kế hợp nhãn mình option tương xứng để trải nghiệm cho biết, lái xe mà cứ nhìn nó thấy chán mau chia tay thôi, . Nói mấy a không tin chứ từ 2010 tới nay em ngồi đếm sơ sơ đi hơn 25 dòng xe :D được cái bán lại không lỗ nhiều lắm có khi lời ít hoặc = vốn.
Hiện tại nhà đang đi Rondo bản full và city, bây giờ em đang kiếm con Brio để trải nghiệm. City 2 tháng dùng thì e nghĩ không tự nhiên giá nó cao được ngon nhất phân khuc rồi accent không qua được đâu a chủ thich mẫu mã accent option thì chọn thôi. City trong đám phân khuc B chỉ có fiesta mới so nổi tính năng vận hành nhưng fiesta lại xấu :(.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
9/4/16
90
40
18
28
Thật sự thì em cũng hơi ngại cái máy 1.4, nhưng nhìn nó đẹp và hiện đại nhìn sang hơn, giá cũng khá tốt. Em không chạy dịch vụ nên cũng phân vân lắm bác. Nhưng nghe bác nói yếu tới mức đó chắc em chọn City thật.
Mà nghe sale nói là nếu không mua sớm, khi ra mẫu mới lại xuống 1.0 Tubor gì đấy không được 1.5 nữa hả bác
Này em cũng không rành bác ơi nhưng cá nhân e thấy nếu được giá tốt bác cứ lấy em CVT mà dùng là ổn nhất ráng thương lượng giá ổn ổn tầm giảm cỡ 20tr + phim cách nhiệt, em làm Sales bên Toyota nhưng do cũng có trải nghiệm lái nhiều nên khuyên bác thiệt tình vậy đó. Accent máy chạy chậm 50-60 okie, lúc lên cao tốc mình đi 4 người lớn chạy 100 mà vòng tour toàn trên 2k5. ;lúc cần qua mặt thì thôi rồi máy nó đẩy tour cảm nhân độ rung được luôn.
Còn city thì em thấy đi ổn hơn nhiều, ông anh trong cty cũng đi chạy rất ổn, mỗi tội k biết phải xe chạy lâu chưa vệ sinh lốc lạnh hay gì đó mà xe nó hơi yếu máy lạnh tí xíu, nhưg lên xe cỡ 5p là ổn.

• Love
Hạng B1
9/4/16
90
40
18
28
Lúc trước khi đổi qua em hạng C, em với gđ từng đi qua em City bản 2014 và rất hài lòng. và cá nhân em lúc đó cũng là xe đầu nên thấy city đi ổn lắm, không phải lăn tăn này kia, máy móc 1.5 nghe vậy chứ khá khoẻ nhen. Đạp là đi. Nhất là xe đầu , lái mới máy mạnh tốt hơn bác ơi, chứ vượt mà k bốc có khi lại đem đến cái nguy hiểm không mong muốn cho mình. Mong bác chọn được xe ưng ý nhất cho gia đình

• Like