Hạng B2
21/9/06
315
0
16
RE: KIA của em hun chuột

Trích đoạn: Kienvang
Thank bác đã có thông tin rất bổ ích. Anh em cũng chẳng phải đú với Euro 4 đâu, cũng muốn có euro 3 để chạy như bác Thanhts mà cũng chẳng có. Bác Chuột nâu đã tốn đâu 1200 mỹ để hạ xuống Euro 3 nhưng cũng có vẻ chưa ổn. Nếu để hạ xuống Euro 4 mà chỉ cần tháo bỏ bầu lọc thì tôi xung phong tháo đầu tiên. Bác có cách nào hay (đã ứng dụng thực tế)chỉ giáo cho anh em nhé! Thanks.
BTW: Chiều nay khoảng 3h có việc vào Trung tâm đến Hàng Dầu xe tôi đến kì... phun khói hun chuột-> ù té quyền, làm 1 vòng quanh bờ hồ ra Hàng Khay->Tràng Tiền-> Lê Thánh Tông (?)-> 2 Ngô Quyền dừng xe là hết phun khói, đâu đó khoảng 10 phút. Khói cũng ko nhiều như trước, nên tôi nghĩ cũng ko thành vấn đề. Kết luận khác: cây dầu Quân đội ở cuối đường Trần Đăng Ninh ngon hơn cây dầu Petrolimex gần Mẫu giáo TƯ, Hoàng Quốc Việt.
10 phút cũng hơi lâu bác nhỉ. kể ra nó lây rây sương mù thì tốt chứ nó mà như hoá vàng rằm mùng một thì khổ nhân dân lắm.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@Royal: nó không kinh khủng như ngày đầu đâu và cũng không nhiều khói như đợt chạy dầu 0.25%.

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Dạo này thời tiết lạnh nên sáng nào khi em đề máy thì vợ hai của em cũng đánh trung tiện (chắc đề nhẹ bụng khi vận hành) nhưng cũng không nhiều, chi lảng bảng như sương sớm thôi. Các bác có bị hiện tượng này không ạ.

Hạng B2
15/3/07
136
0
16

Kinh nghiệm của em là khi đậu một chỗ nổ máy lâu thì sau đó SF sẽ trung tiện (lâu hay mau tùy theo thời gian đậu). Nếu kẹt xe nhiều cũng bị tương tự nhưng tần số ít hơn.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: tsrh

Kinh nghiệm của em là khi đậu một chỗ nổ máy lâu thì sau đó SF sẽ trung tiện (lâu hay mau tùy theo thời gian đậu). Nếu kẹt xe nhiều cũng bị tương tự nhưng tần số ít hơn.
Nếu mà thế thì cũng hay bác nhỉ. Mình chủ động cho nó ra trước bằng cách đỗ ở đâu đó quang đãng rộng rãi 1 lúc. Như vậy han chế việc vợ 2 ra bất thần khi đang đi trên đường:D

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Các bác ơi, chính xác khói hun chuột nó màu Trắng hay Đen ạ? Trước giờ em vẫn nghĩ là nó như ông bus thỉnh thoảng đen kịt 1 khoảng trời.

OSOM
13/6/05
983
1
0
hanoi

màu trắng bác ah! màu đen là bị lỗi rồi, xe em hôm truớc bị xịt khói đen ra nhung bác Huy ở 199 sủ lý rồi.

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: cosboy

màu trắng bác ah! màu đen là bị lỗi rồi, xe em hôm truớc bị xịt khói đen ra nhung bác Huy ở 199 sủ lý rồi.
Vậy nó làm sao lại đen hả bác? bác phổ biến kiến thức cho em tí.
Tks pác.

Hạng B2
5/3/07
352
0
0
Hà nội

Báo cáo các bác trong SFC, xe em đi hơn 700km trong đó 500km là nội thành và 200km là quốc lộ, nhưng chẳng thấy xịt khói đến kỳ gì cả. Hôm được hơn 300km thì em chạy Hà nội QN vào buổi tối, hay là nó xịt lúc đấy mà em ko biết. Xe em là MLX Hi Delux 2008. Hôm đi off em nhòm xuống gầm thấy kết cấu của bộ trung hòa khí thải xe em hơi khác với xe bác Kiến đời 2007. Bác nào mới nhận xe 2008 xác nhận giúp em là có bị xịt khói hay ko với. Về ăn uống thì thế này ạ, em đổ 97,5l dầu chạy được hơn 700km mà kim dầu vẫn ở trên vạch giữa.

Hạng C
16/3/05
574
1
18
RE: KIA của em LẠI hun chuột

Hôm qua KIA sportage của em nó lại đốt rơm sau đít.
Tính ra khoảng hơn 800km nó lại đỏ đít đốt hậu.
So với các thông tin của các bác đưa ra là khoảng 400km thì lần này nó gấp đôi.
Hay tại dầu diesel dạo này nó trên cả tiêu chuẩn 0.00000025% nhể.

Lần này nó đốt nhanh lắm. Chỉ bằng khoảng thời gian đi từ bên này sang bên kia cầu thăng long.

Trích đoạn: sonicR

Báo cáo các bác trong SFC, xe em đi hơn 700km trong đó 500km là nội thành và 200km là quốc lộ, nhưng chẳng thấy xịt khói đến kỳ gì cả. Hôm được hơn 300km thì em chạy Hà nội QN vào buổi tối, hay là nó xịt lúc đấy mà em ko biết. Xe em là MLX Hi Delux 2008. Hôm đi off em nhòm xuống gầm thấy kết cấu của bộ trung hòa khí thải xe em hơi khác với xe bác Kiến đời 2007. Bác nào mới nhận xe 2008 xác nhận giúp em là có bị xịt khói hay ko với. Về ăn uống thì thế này ạ, em đổ 97,5l dầu chạy được hơn 700km mà kim dầu vẫn ở trên vạch giữa.