Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
RE: land-cruiser

Land ở VN đúng là chạy khá nhiều trên đường Nam Bắc đấy chứ các bác.....:D:Dngó tụi nó phồng mũi vểnh đầu lên phi thì sướng hết chê tuy nhiên hầu hết là xe dự án uống xăng chùa thôi, chứ nhà bác nào khá lắm mới nuôi nổi nó.....không biết có huông hay không mà 3 thằng bạn em quen đang chạy Land thì thằng nào cũng đang "gà trống nuôi con" cả......hehhee[8D][8D][8D]kì thiệt

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

bác land cho tôi hỏi tí: bác đi con landcruiser II (cộc) phải không ? máy xăng hay máy dầu ? bác cho tôi vài lời nhận xét với vì tôi cũng thích con này. Thanks

Tập Lái
28/12/04
23
0
0

to bác ffroader lăng cộc của tôi máy xăng 12l/100km khi không điều hoà có thì 15l theo tôi biết thì loại này có mấy đời có loại dùng 2 nhip, 4nhíp, có loại 4 lò xo, loại nào đi cũng hơi xóc, máy khoẻ, 2 cầu, gầm bệ vững lạnh được, lái không trợ lực nhưng cũng không nặng lắm, xe cao không sợ mưa lụt, giá xe rẻ, ghế sau 2 hàng ngang tôi chưa độ lại ghế vì chưa nghĩ ra cách nào hay mong có bác nào chỉ giáo (thanhks) theo tôi thì lăng cộc là chiếc xe hàng đầu cho những người đứng cuối

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

bác land: vì lối vào hàng ghế sau là từ phía cửa sau nên nếu bác muốn xoay lại ghế sau thì phải có lối vào được qua ghế trước ==> phải độ ghế trước sao cho nó gập lại được và dịch chuyển được lên phía trước để lấy lối vào. hôm nọ tôi có thấy 1 chiếc máy dầu đời 88/89 (loại có thể nhấc được mui sắt ra) gì đó họ nói 60t nhưng toi nghĩ giá đó hơi cao, khỏang 40t thì tôi ok, được không bác ??

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

Tui thấy Land có nhiều chức năng hay (2 cầu, máy mạnh, cao ráo, ...) nhưng tiếc rằng ở VN không có cơ hội nhiều để sử dụng hết, chắc vài ba lần trong năm (trung bình?).

mỗi lần tui thấy bà hàng xóm bé nhỏ "đu/leo trèo" lên chiếc Land to đùng là thấy buồn cười rồi :) .

Nhưng phải công nhận là Land đẹp và hòanh tráng đấy chứ ...

Tập Lái
28/12/04
23
0
0

to bác offr...chiếc xe bác nói tôi có biết: máy dầu cũ, xe nhỏ ồn, rung lắm nhất là đi trong phố, xe đó không máy lạnh nếu có thì do cấy vào. không nên lấy, nếu bác không phải là thợ xe thì bất kì xe gì giá dưới 100k thì nên xem lại ôm vào vất vả lắm

Hạng B2
30/3/05
154
1
0
Hanoi

bác land: khổ thế ! cái tính tôi nó thế, cứ thích ôm những chiếc xe kiểu đấy vào rồi làm lại từ đầu (theo ý mình) mặc dù biết là mệt và vất vả lắm... tôi lại không thích những xe người ta làm rồi (trừ xe mới tinh), nhưng tôi cũng sẽ không lấy con LCII máy dầu đấy đâu.

Tập Lái
10/2/05
14
0
0

Các bác nói thế nào chứ Land đẹp bỏ xừ đi được,có tiền mua nó chạy thì tiền xăng lo gì chứ .Mà em hỏi bác nào có hình chụp Land ở VN ko posts lên cho em xem tý mà chẳng thấy ai posts .

Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Land ở VN nhiều lắm, chạy đầy đường ngày nào cũng gặp nên chả bác nào thèm chụp hay sao ý :D.
Hôm ở Nghệ An, có cái Land màu trắng ít thấy nên tôi chụp (Từ trên tầng 2 nhìn xuống hơi nhỏ, bác xem tạm nhé).
land-cruiser

Tập Lái
10/2/05
14
0
0

Bác mà ở Nghệ An thì bác ra chỗ khác sạn Phương Đông ý,ở đó em thấy nhiều Land và các hãng xe xin dựng đó lắm .Khách sạn đó chỉ cho xe máy và ôtô vào và khách sạn lớn nhất thành phố Vinh nên rất nhiều xe mới bọn Lào sang .Bác nào ở Nghệ An mà có thời gian thì ra đó chụp mấy kiểu cho bà con coi .