Tập Lái
10/2/05
14
0
0
Ở VN chạy land-cruiser nhiều thế mà chẳng thấy bác nào gửi mấy quả ảnh đẹp đẹp lên cho anh em chiêm ngưỡng nhỉ .Em nghe nói ở VN mình land-cruiser chạy nhiều lắm,rất phù hợp với đường VN nữa,trông dáng rất đẹp,vào toyota chỉ tìm thấy toàn camry với các laọi khác,chẳng thấy ai nói đến land-cruiser,bác nào có gửi mấy kiểu ảnh lên nhé.thank .

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam
RE: land-cruiser

chạy tốc độ "city" chỉ khoảng 20-35km/g (~13-20mph), uống xăng như uống bia, đường xá chật chội thì sao "phù hợp" được bác Vàng"?

Tập Lái
10/2/05
14
0
0

Thế à,em tưởng địa hình ở VN nên chạy con land-cruiser là hay nhất .Bên em con
land-cruiser này đắt ngang với BMW X5 4.7 .Nhưng mà vẫn ít người có,nên ra đường ai chạy con land-cruiser 100 trông hoành tráng lắm .Nhưng mà nó vẫn thuộc là hàng VIP của toyota mà bác .Tốn xăng hay tốn gì ko biết chữ em nghĩ có con xe này là mơ ước của nhiều người .

Hạng B2
13/1/05
126
11
18
earth!

không biết bên VN ra sao chứ Land Cruiser bên Cali bán $55K-$60K, máy 4.3 V8, cho ra chỉ có 235HP mà uống xăng 13 mpg city, 17 mpg highway :mad: thì có mấy ai thèm mua, nhất là giá xăng tại Cali là ~$2.50-$3.00 per gallon. Xe Land Cruiser chỉ tốt cho off-roading thôi, chứ dùng làm "daily beater" thì có nước nghèo vì tiền xăng luôn.

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Xe này hàng ghế sau cùng ngồi còn chán hơn cả Zace nữa. Thấp lè tè.

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: HuyTQ

Nó là 5+2 chỗ, 2 ghế sau chỉ dành cho trẻ con hoặc khi bất đắc dĩ mới dùng, không nên so với các loại xe thiết kế cho 7-8 chỗ.

Hạng C
24/3/04
594
884
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Trích đoạn: fatboy

Trích đoạn: HuyTQ

Nó là 5+2 chỗ, 2 ghế sau chỉ dành cho trẻ con hoặc khi bất đắc dĩ mới dùng, không nên so với các loại xe thiết kế cho 7-8 chỗ.
[/quote]

Không dám đâu mấy bác - Hàng ghế cuối của nó thì zace và jolie phải gọi bằng cụ, ngồi thỏai mái, họng gió tận nơi , để nước v..v. Land mà mấy bác chê thì kô biết xe nào vừa ý mấy bác hì hì :D

Hạng B1
3/3/05
93
0
0
HN

Ôi bác vàng, cuối cùng thì cũng có người cùng sở thích với em roài. Em mê Land lắm. Nhất là con Land GX, bánh béo, cản trước sau nhìn phát rụng rời:D. Em đã từng đi con Land với 13 người lên Kim Bôi :D.

Tập Lái
28/12/04
23
0
0

tôi cung mới đổi 1 con xe x sang con land cộc đời tống, mới leo đỉnh Ba Vì ngon lắm, chở 5 người +1 lái + 5 tạ đồ. xăng khoảng 12l/100km

Tập Lái
17/6/05
29
0
0

Bác có nhầm không. Con Land này ít nhất là 15L.

Bác ntranc19 chú ý sử dụng từ ngữ, vì văn hoá mỗi vùng khác nhau, có thể là ở vùng này thì ok, nhưng vùng khác thì lại có vấn đề. Tôi sửa lại bài của bác để tránh những sự hiểu lầm đáng tiếc. Chúc vui

Last edited by a moderator: