Hạng B1
14/12/09
50
13
10
HCMC
Mình nhận được văn bản bàn giao nền Làng Sen Long An (khu Long Châu Hội Phố) rồi nhé các bác.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Có Bác nào có sổ Làng Sen chưa chụp em xem với. Hỏi cản năm rồi mà chưa thấy gì hết
Bạn em chưa đc nhận nền và nhận sổ từ 2018 tới giờ. Nghe kể mỗi lần lên pk là mỗi lần chửi lộn bằng tiếng Đan Mạch

• Haha
Reactions: Máy Cày
Tập Lái
19/11/18
18
7
3
32
Có Bác nào có sổ Làng Sen chưa chụp em xem với. Hỏi cản năm rồi mà chưa thấy gì hết
Làm sao ra sổ dc khu làng sen và khu ngoài cổng làng sen ko ra sổ dc nhé, tới khi nào quy hoạch chỗ xử lý chất thải của các nhà máy quanh đó thì mới dc ra sổ. Khu đó chưa làm nơi xử ly chất thải. Nhà nước và chủ đầu tư đùn đẩy nhau ko thằng nào chịu làm thì còn đợi dài cổ.

Hạng D
2/3/11
2.436
29.591
113
News:
Trao đổi với chúng tôi, một lãnh đạo Sở TN-MT tỉnh Long An cho biết, theo quy định, Công ty Phúc Khang có nghĩa vụ phải đầu tư hoàn chỉnh hạ tầng dự án, bao gồm cả khu xử lý nước thải cho khu dân cư, cơ quan chức năng mới có thể cấp giấy chủ quyền cho khách hàng mua nền dự án. Như vậy, việc cấp giấy chủ quyền chậm trễ là do lỗi của chủ đầu tư. Vừa qua, Văn phòng Đăng ký đất đai đã chuyển trả khoảng 100 trường hợp xin cấp giấy chủ quyền trong dự án Làng Sen Việt Nam.

Hạng D
10/4/20
1.187
6.713
113
TP Hồ Chí Minh
Hì hì Sen được trồng ở giữa bao quanh bời khu cn, nhà máy, xí nghiệp ngày đêm nhả khói đen nghi ngút, ô nhiễm môi trường thì sen cũng tèo đừng nói người.

Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Làng Sen ra sổ từ năm 2019 rồi nha các bác, tuy nhiên theo em được biết thì ai ở đó sẽ ra sổ trước rồi thì ai gây sức ép đòi sổ sẽ ra trước nên các bác ai có hàng thì nên lên thẳng Phúc Khang trên Ngô Thời Nhiệm, Q3 để hỏi thăm thử! Hiện tại họ đang tiến hành thảm nhựa toàn bộ các còn đường nội bộ. Còn đường Kênh Tây ( Đường Hùng Vương) thì đang thảm nhựa thêm khoảng 3km tính từ làm sen đi vào, trong đó các công ty đang tiến hành ép cọc, làm nhà xưởng, Khu Tái Định Cư Hải Sơn kế bên cũng đã bó vỉa và làm xong đường nội bộ, Long Châu Hội Phố đã ra hình hài! Nói chung là bác nào chịu ôm hàng đến giờ này thì chuẩn bị hái quả ngọt ạ! Ráng thêm cuối năm nay khi đường Hùng Vương xong, nhà xưởng hình thành công nhân đông đúc, thì đường tới Làng Sen không còn là đường cùng mà thông suốt toàn tuyến! Trên đây là những thông tin em cập nhật chiều 09.5.2020! Cảm ơn các bác!
Làng Sen Long An bao giờ có sổ? 3 năm.rồi còn bao lâu nữa?