Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Hì hì Sen được trồng ở giữa bao quanh bời khu cn, nhà máy, xí nghiệp ngày đêm nhả khói đen nghi ngút, ô nhiễm môi trường thì sen cũng tèo đừng nói người.
Biên Hòa, Bình Dương có BĐS nào là không đi cùng sự phát triển của KCN, Một vùng quê nghèo muốn vương mình thì phải đánh đổi nhiều thứ, chịu khói bụi từ sản xuất công nghiệp để đổi lấy cơ sở hạ tầng cho địa phương, đổi lấy công ăn việc làm cho người dân, thu hút lao động từ các tỉnh miền Tây nam bộ lên sinh sống và làm việc. Các bác có nhớ khoảng 10 -20 năm trước khi Bình Dương, Biên Hòa mịt mù trong khói bụi??. Rồi hiện giờ khi đã đủ nhân lực, tài lực người ta sẽ đẩy các loại hình sản xuất ô nhiễm ra xa hơn, để lại cơ sở hạ tầng, khu dân cư, trường học, hoặc giả các nhà xưởng còn tồn tại nó sẽ chuyển thành các trung tâm Logistic (Kho vận) bác nào có đi ngang qua KCN Sóng Thần (Bình Dương) sẽ thấy rõ điều này. Tiếc là Long An nói chung, Đức Hòa nói riêng chậm chuyển mình trong các công cuộc này. Dẫu sao cũng là cơ hội cho một bộ phận không nhỏ những người có thu nhập trung bình để có trong tay một mảnh đất cắm dùi và một hi vọng cho tương lai phía trước!

Hạng B1
6/6/16
92
69
13
34
Hiện tại Bàu Bàng Bình Dương, Chơn Thành Bình Phước, Gò Dầu Tây Ninh, cũng là những loại hình BĐS gần KCN tuy nhiên về địa lợi thì các bác cứ thử so sánh, mà giá như thế nào thì các bác am hiểu hơn ai hết! Gần đây nhất là vụ sốt đất Bình Ba, Châu Đức, BRVT chỉ vì nghe anh VIN sẽ mở cụm Công nghiệp 800 héc! Tuy nhiên bây giờ khi xét về BĐS công nghiệp các bác phải tính về nguồn lao động! Mấy năm gần đây xâm nhập mặn, biến đổi hạ lưu của Mekong đã làm cho biết bao người nông dân bỏ ruộng vườn đi vào các nhà máy để tìm kiếm kế mưu sinh, tuy nhiên đặc trưng của người Miền Tây là rất trọng lễ nghĩa nho giáo, đám xá gì là dù có bận hay ntn họ cũng phải lo cho tròn, thường đám giỗ nghỉ 3 ngày về quê lo đám là bình thường, còn đám cưới hay các đám khác khỏi phải bàn, cho nên, Long An là cửa ngõ Miền Tây từ TP.HCM được lựa chọn làm nơi lập nghiệp, kinh tế mới! Họ chọn nơi đây vì là nhà có hữu sự đám xá gì về cho tiện, cho gần! Còn cơ bản dân miền Đông đa số là dân vùng ngoài nhập cư, họ đã có nền tảng hẳn hoi, ít ra là cũng đi buôn bán, hoặc có đi làm công nhân xí nghiệp cũng một thời gian là ra lập nghiệp! Chốt lại trong một thời gian không xa, Long An sẽ vươn mình phát triển mạnh mẽ như một thủ phủ công nghiệp của Miền Nam, khi mà các đàn anh như Bình Dương, Đồng Nai đã thực hiện xong cuộc cách mạng công nghiệp!

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
Làng Sen ra sổ từ năm 2019 rồi nha các bác, tuy nhiên theo em được biết thì ai ở đó sẽ ra sổ trước rồi thì ai gây sức ép đòi sổ sẽ ra trước nên các bác ai có hàng thì nên lên thẳng Phúc Khang trên Ngô Thời Nhiệm, Q3 để hỏi thăm thử! Hiện tại họ đang tiến hành thảm nhựa toàn bộ các còn đường nội bộ. Còn đường Kênh Tây ( Đường Hùng Vương) thì đang thảm nhựa thêm khoảng 3km tính từ làm sen đi vào, trong đó các công ty đang tiến hành ép cọc, làm nhà xưởng, Khu Tái Định Cư Hải Sơn kế bên cũng đã bó vỉa và làm xong đường nội bộ, Long Châu Hội Phố đã ra hình hài! Nói chung là bác nào chịu ôm hàng đến giờ này thì chuẩn bị hái quả ngọt ạ! Ráng thêm cuối năm nay khi đường Hùng Vương xong, nhà xưởng hình thành công nhân đông đúc, thì đường tới Làng Sen không còn là đường cùng mà thông suốt toàn tuyến! Trên đây là những thông tin em cập nhật chiều 09.5.2020! Cảm ơn các bác! View attachment 2210628View attachment 2210626View attachment 2210627View attachment 2210630
View attachment 2210631View attachment 2210632
Thường dự án làm xong hạ tầng thì cây xanh là dễ trồng nhất và trồng cây lâu năm, dự án mênh mông quy hoạch đẹp vậy mà cây xanh loe ngoe. Mình để ý thấy những dự án có yếu tố nước ngoài vào nhìn sơ qua là thấy bài bản chứ ko qua loa như của cđt VN. Ít nhất là về mặt cây xanh mát rượi, vĩa hè lối đi bộ thẳng tắp.

• Like
Reactions: Máy Cày
Hạng D
10/4/20
1.187
6.713
113
TP Hồ Chí Minh
Biên Hòa, Bình Dương có BĐS nào là không đi cùng sự phát triển của KCN, Một vùng quê nghèo muốn vương mình thì phải đánh đổi nhiều thứ, chịu khói bụi từ sản xuất công nghiệp để đổi lấy cơ sở hạ tầng cho địa phương, đổi lấy công ăn việc làm cho người dân, thu hút lao động từ các tỉnh miền Tây nam bộ lên sinh sống và làm việc. Các bác có nhớ khoảng 10 -20 năm trước khi Bình Dương, Biên Hòa mịt mù trong khói bụi??. Rồi hiện giờ khi đã đủ nhân lực, tài lực người ta sẽ đẩy các loại hình sản xuất ô nhiễm ra xa hơn, để lại cơ sở hạ tầng, khu dân cư, trường học, hoặc giả các nhà xưởng còn tồn tại nó sẽ chuyển thành các trung tâm Logistic (Kho vận) bác nào có đi ngang qua KCN Sóng Thần (Bình Dương) sẽ thấy rõ điều này. Tiếc là Long An nói chung, Đức Hòa nói riêng chậm chuyển mình trong các công cuộc này. Dẫu sao cũng là cơ hội cho một bộ phận không nhỏ những người có thu nhập trung bình để có trong tay một mảnh đất cắm dùi và một hi vọng cho tương lai phía trước!
Ủa bác ko hiểu hả ý tôi là Sen đc trồng bao quanh bao quanh bởi nhà máy xí nghiêp môi trường ô nhiễm thi trước sau gì cũng teo chứ tui có nói ko phát triển kte hay các kcn đâu. Ở Long An nhất là xung quanh cái Làng Sen các ckn nó vẫn phát triển hàng ngày đó thôi

Hạng D
24/10/15
3.608
2.482
113
33
Sao ko chờ có sổ mà mua bác, làm như hết đất để mua hay sao ấy. Xưa giờ em chưa bao giờ mua đất mà ko có sổ.
mua khi chưa có sổ rồi đên lúc có sổ bán lời:D

Tập Lái
10/8/18
49
15
8
30
bdsdongnam.com
Ông chú mình mua 20 nền dưới này. nói chung chơi khô máu. ae ai có thông tin cho mình hóng với., mua đợt mới 600-650tr/nền hay sao , mà Phúc Khang nó làm nhiều dự án căn hộ ở sg toàn trễ hạn hoặc chậm pháp lý. Cái Rome giờ nằm chình ình

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
mua khi chưa có sổ rồi đên lúc có sổ bán lời:D
Mua vậy hèn chi chủ đầu tư cứ quăng bản vẽ ra là bán được là đúng rồi, mới có hiện tượng làm 90% xong quăng đó ko ra được sổ vì đã bán hết nền rồi mất công gì đi làm cho tốn tiền, mà nếu có làm thì cũng làm đối phó nếu có tâm lắm cũng chỉ lắp gá lỏm chỏm.
Mình qua các nước khác như Malay hay Sing nó quy hoạch nhìn khác xa lắm. Nói gì tới 2 nước đó, mấy cty của Malay như Setia hay Gamuda vô kdc của nó nhìn cũng khác xa rồi.
Nói chung nhà đầu tư ham lời thì chịu thôi. Cái này tự mình đưa mình vào bẫy chứ ai bắt.

Hạng D
24/10/15
3.608
2.482
113
33
Mua vậy hèn chi chủ đầu tư cứ quăng bản vẽ ra là bán được là đúng rồi, mới có hiện tượng làm 90% xong quăng đó ko ra được sổ vì đã bán hết nền rồi mất công gì đi làm cho tốn tiền, mà nếu có làm thì cũng làm đối phó nếu có tâm lắm cũng chỉ lắp gá lỏm chỏm.
Mình qua các nước khác như Malay hay Sing nó quy hoạch nhìn khác xa lắm. Nói gì tới 2 nước đó, mấy cty của Malay như Setia hay Gamuda vô kdc của nó nhìn cũng khác xa rồi.
Nói chung nhà đầu tư ham lời thì chịu thôi. Cái này tự mình đưa mình vào bẫy chứ ai bắt.
thì mấy dự án toàn bán kiêu đó mà bác. bác cứ hỏi thử vài dự án xem