30/7/08
1.200
7
38
gentledog nói:
Chúc mừng bác gái tái xuất Samurai !
Mong sớm đc đọc các phóng sự đầy cảm xúc của bác về đất nc Mặt trời mọc !
(Unknown admirer)

Thanks bác đã có lời khuyến khích. Em đã được nghe nói nhiều về ban nhạc Three dogs. Bây giờ lại được biết thêm 1 gentle dog nữa. :D. Quả là đông vui quá. Chào mừng bác đến thread này nhé

30/7/08
1.200
7
38
binchip33 nói:
Thế là anh em lại có dịp chiêm ngưỡng xứ Phù Tang qua màn ảnh nhỏ với lời bình độc đáo của bác. Chúc bác gặp nhiều may mắn và thành công trong chuyến đi lần này.

@Tommy : Xứ mặt trời mọc, thời gian nó hay... đi trước hay sao bác nhẩy.:D

Cám ơn về lời chúc của bác. He he ... đúng là xứ Mặt trời mọc thời gian nó đi trước xứ Việt nam ta 2 tiếng bác ạ. Nhưng mà em còn đi nhanh hơn. May mà bác Tô mỳ thắng lại giúp :D

30/7/08
1.200
7
38
qha_vn nói:
nhớ ăn nhiều sushi, uống nhiều sake, đổi tên thành Phương Sàn, và post nhiều ảnh nhe bác :)

Arigato bác nhé :). Em sẽ thử ăn sushi ở đây xem nó khác sushi ở xứ Việt tồ nam mự nhà ta thế nào, còn món sake em chỉ ngửi thử thôi bác ạ :D

30/7/08
1.200
7
38
bombop nói:
BB.Aquarius nói:
Sau gần 2 tuần lướt Web, đọc ngốn ngấu những gì có thể tìm thấy về đất nước, con người, văn hoá Nhật bản. Đọc nhiều, xem nhiều ảnh, thậm chí leo lên Google Earth để có thể nhìn thấy từng góc phố, từng con đường từ trên cao. Tình trạng bội thực thông tin cao ngất ngưởng đến độ trở thành nỗi ám ảnh. Rồi ngày khởi hành cũng đến...

Và tối hôm qua 26/9, em đã tới xứ Phù Tang, nơi mà em hằng mơ ước được hiện diện ở đó, nơi mà những giá trị truyền thống và phong cách hiện đại được kết hợp với nhau nhuần nhuyễn đến đáng kinh ngạc.

Lần đầu tiên đến Nhật nên cứ lơ ngơ như gà con lạc mẹ. Những tưởng những thông tin có được trên Internet sẽ làm cho mình yên tâm hơn. Ai dè thực tế vẫn là cả một sự khác biệt. Rủi ro đầu tiên: Lỡ tầu do không tìm đuợc cái tầu mình cần lên trong vô vàn những con tầu cứ vun vút phóng tới 5, hay 10 phút một chuyến. Kết quả là quá nửa đêm mới đến được nơi ở. Mọi thách thức vần còn đang ở phía trước. Bác nào đã đến Nhật cho em xin ít thông tin nhé. Trước mắt là những nơi có phong cảnh đẹp và những công trình có giá trị văn hoá, lịch sử ở Tokyo ấy nhé.

Giờ em đi ăn đây, rồi ra ga mua sẵn vé tầu Shinkansen cho vụ đi Kyoto cuối tuần này. Gặp lại các bác sau nhé. Arigato .... Đấy là câu đầu tiên em học được :D

Em chưa đến Tokyo, mới chỉ ở Osaka. Nếu chị có qua Osaka thì em có 1 chút kinh nghiệm ở đó.
Thanks em nhé. Chắc lần này chưa thu xếp đi Osaka được, chỉ định tới Kyoto và Nikko thôi. Thời gian còn lại thì lang thang ở Tokyo. Vụ tập tành chuẩn bị leo Fan đến đâu rồi

30/7/08
1.200
7
38
Em lại đi nhanh quá nên ảnh nó lại theo sau 1 chút vậy

Chuyến đi của em transit ở Hongkong nên có dịp ngắm nghía hòn đảo này từ trên cao

Lang thang trên xứ Phù Tang

Những toà nhà chọc trời đặc trưng cho thành phố HK và 1 con tầu đang rẽ sóng về bến

Nước ở cái vịnh nhỏ này có màu sắc thật khác lạ

Do chuyến bay từ Việt nam khởi hành muộn nên em chỉ có 30 phút để làm các thủ tục check out, chạy, check in rồi lại tiếp tục chạy như ma đuổi cho kịp chuyến bay JAL của hãng Hàng không Nhật bản.

Vừa chạy vừa tranh thủ snap được mấy cái ở sân bay HK. Nắng trong veo và những đám mây trắng lười biếng, nhởn nhơ trên bầu trời xanh thẳm. Chỉ tiếc là toàn chụp qua kính nên chẳng được như ý.

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/12/08
500
1.023
93
nếu có đi núi Phú Sĩ thì bác đừng kỳ vọng vào 1 ngọn núi biểu tượng của Nhật sẽ sạch đẹp và hoành tráng như thế nào nha bác,ko thôi sẽ bị thất vọng đó!ở tầng 2 thì ko sạch lắm hơi có nhiều rác,nếu có nhu cầu cần giải quyết trên núi Phú Sĩ thì càng thất vọng hơn về nó nữa,vài dòng chia sẻ của em!thân!

30/7/08
1.200
7
38
One__More nói:
nếu có đi núi Phú Sĩ thì bác đừng kỳ vọng vào 1 ngọn núi biểu tượng của Nhật sẽ sạch đẹp và hoành tráng như thế nào nha bác,ko thôi sẽ bị thất vọng đó!ở tầng 2 thì ko sạch lắm hơi có nhiều rác,nếu có nhu cầu cần giải quyết trên núi Phú Sĩ thì càng thất vọng hơn về nó nữa,vài dòng chia sẻ của em!thân!

Thanks về thông tin chia sẻ của bác. Vậy là em khỏi phải nuối tiếc về cái quyết định ngắm núi Fusi từ xa của mình :).

@all: Em post tạm mấy tấm cho sinh động. Giờ em đi phục hồi sức khẻo đây, mai còn lang thang tiếp

Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
BB.Aquarius nói:
dongtahdsu nói:
Chúc mừng bác tái xuất Ao hồ sau 1 thời gian dài thở oxy dưới đáy biển nhé :D Giờ thì Chưởng Môn phái Tiêu Dao lại lang thang tận bên xứ Hoa Anh Đào để làm phóng sự cho khối người thèm cơ đấy !!!
trong đó có em ...hic ! Chúc bác có chuyến đi thật thú vị nhé !

Thanks bác. Bác hỏi giúp em người bạn hay đi Nhật của bác xem chỗ nào có món Sushi ngon và rượu Sake chính hiệu để em ăn và ngửi thử cho nó nhớ đời nhé :D:D

tưởng bác tìm sushi và sake ngon để làm gì
, hóa ra... thất vọng quá...

30/7/08
1.200
7
38
@ Jennyho: Thanks bác. Véo cằm bác gia nhập thread lang thang nhé

@Bombop: He he, trưa nay đi thưởng thức sushi ở Tokyo Big Sight rùi. Chỉ còn thiếu sake thôi :D.