Tư Vấn Chia Sẻ Lắp anten radio xe hơi...

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Anten xe của tui bị gãy,kiếm mua được cái mới về ,tháo cái cũ ra mới biết chủ trước đã thay một lần và không luồn dây zin vào mà cắt ngang rồi nối đọan dây anten mới .Giờ tui muốn luồn nguyên sợi dây zin mà không tài nào luồn xuống được quá 30cm.Không lẽ mình phải tháo hết tap-lô ra nhỉ?[8|]Bác nào biết các luồn cái đầu dây anten này vào trong để cắm vào cái radio không thì làm ơn hướng dẫn dùm.Cảm ơn các bác đã xem bài này!:)

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Quá giản đơn. Bác lấy một đoạn của cái ống Tio nhựa hoặc dây truyền dịch cho người bệnh, luồn đầu dây cũ vào lấy chỉ buộc lại cho chặt, sau đó cũng luồn đầu giắc cắm của ăng ten mới vào, cũng buộc cho chặt. Rồi từ dưới tapleau bac cứ nhẹ nhàng kéo vào, nếu mác lại kéo ngược trở ra rồi làm lại. Chúc bác thành công!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
manhcuong nói:
Quá giản đơn. Bác lấy một đoạn của cái ống Tio nhựa hoặc dây truyền dịch cho người bệnh, luồn đầu dây cũ vào lấy chỉ buộc lại cho chặt, sau đó cũng luồn đầu giắc cắm của ăng ten mới vào, cũng buộc cho chặt. Rồi từ dưới tapleau bac cứ nhẹ nhàng kéo vào, nếu mác lại kéo ngược trở ra rồi làm lại. Chúc bác thành công!

Cảm ơn bác đã trả lời!Nhưng xe tui hình như làm không giống những xe khác bác ah?Tui có ngồi xuống thật thấp để xem cái đầu dây anten nó ngọ nguậy ở đâu mà không thấy.Cái lỗ gắn anten ấy được trổ ngay trên thanh rỗng khung đầu xe bên tài nơi gắn kính chiếu hậu (bên tài).Có lẽ tui phải tháo tung dàn tap-lô ra mới thấy cái lỗ rẽ ngang từ thanh khung rỗng đó ..?ngại quá![8|]

VIP CARD MEMBER
19/3/09
325
30
28
HCM city
vậy cho em hỏi anten xe em nó không có xếp lại được ,em muốn chế loai anten chỉnh bằng diện được không hả các bác