CUA confirmed
Hạng B2
29/5/07
129
18
18
Em được biết có mấy bác SFC đã mua bóng đèn xenon (4500K) của bác Hùng Cò để lắp thay cho bóng pha của em STF. Các bác nhận xét xem thế nào để anh em còn học tập (độ sáng có tăng cường đáng kể không, chùm sáng có chụm không hay loe như đèn Tàu, xe đối diện có bị chói lắm không, lắp vào dễ hay khó, ...???). Các bác giúp em vì em cũng định mua.

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
RE: Lắp bóng đèn Xenon cho đèn pha STF

Bác Chuột nâu vừa làm chuột bạch 1 loạt thứ: gương 2008, đèn hậu led, đèn Xenon từ Hùng Cò và mặt gương gắn signal của Hanquoc. Bác Chuột lên tiếng đi. Cá nhân tôi nghĩ đèn Xenon cho pha ko thực sự tốt nếu chạy trời tối+ mưa...

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Em tưởng xe của bác Cua là SLX đã có xenon rồi chứ!
Chỗ Hùng cò sao bảo cuối tuần sau mới có hàng cơ mà ?

Hạng B2
26/6/08
345
7
18
Q.2 - TP.HCM

Xenon mà gặp trời mưa thì lè lưỡi ngay,thực tế đã chứng minh bằng đợt off vừa rùi,may mà xe em là halogen hok thì chết..:D:D

Hạng B2
14/5/07
148
17
18

Trích đoạn: Meo_ngo

Xenon mà gặp trời mưa thì lè lưỡi ngay,thực tế đã chứng minh bằng đợt off vừa rùi,may mà xe em là halogen hok thì chết..:D:D

Cái này bác nói không hoàn toàn đúng:D Nếu bác dùng xenon có nhiệt độ màu của ánh sáng cao (thiên về màu xanh) thì đúng là ko thể đi nổi dưới trời mưa. Nhưng nếu dùng lloại ánh sáng màu <6000K thì okie, thậm trí còn sáng hơn nhiều đèn Halogen. Tất nhiên trời mưa thì ko ai dại gì mà chạy nhanh cả, nhất là mưa to

CUA confirmed
Hạng B2
29/5/07
129
18
18

Trích đoạn: Meo Luoi

Xe em mới chỉ có đèn cos là xenon thôi bác ợ, đang tính lắp thêm cho đèn pha vì em bị cận lại lười đeo kính!
Bác nào biết đèn pha STF là loại H?? không ạ, em chưa tháo bóng bao giờ mà tài liệu lại không ghi?

Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC

Trích đoạn: CUA

Xe em mới chỉ có đèn cos là xenon thôi bác ợ, đang tính lắp thêm cho đèn pha vì em bị cận lại lười đeo kính!
Bác nào biết đèn pha STF là loại H?? không ạ, em chưa tháo bóng bao giờ mà tài liệu lại không ghi?
Đèn pha và cos của SantaFE cùng chân H7 bác ợ. Nhân tiện đây cho em hỏi xe em MLX 2008, cả pha và cos đều là Halogen. Em muốn thay xenon cho đèn cos thì phải làm những gì? Chỉ phải thay bóng hay còn phải chế thêm ji nữa ko? Bác nào có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với.

Tập Lái
18/8/08
10
0
0

Trích đoạn: Anhkhoai_hn

Trích đoạn: Meo_ngo

Cái này bác nói không hoàn toàn đúng:D Nếu bác dùng xenon có nhiệt độ màu của ánh sáng cao (thiên về màu xanh) thì đúng là ko thể đi nổi dưới trời mưa. Nhưng nếu dùng lloại ánh sáng màu <6000K thì okie, thậm trí còn sáng hơn nhiều đèn Halogen. Tất nhiên trời mưa thì ko ai dại gì mà chạy nhanh cả, nhất là mưa to

khú khú, thế này các bác thay bóng đèn, mua ô tô vìa làm giề. Toàn bác giỏi bằng mấy thằng nghĩ, thiết kế, sản xuất ra cái xe

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Trích đoạn: Buddhist

Trích đoạn: CUA

Đèn pha và cos của SantaFE cùng chân H7 bác ợ. Nhân tiện đây cho em hỏi xe em MLX 2008, cả pha và cos đều là Halogen. Em muốn thay xenon cho đèn cos thì phải làm những gì? Chỉ phải thay bóng hay còn phải chế thêm ji nữa ko? Bác nào có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với.

Bác phải thêm bộ balat thì cái bóng xenon của bác mới sáng được. Báb hình dung cái bóng xenon như cái đèn leon ở nhà bác ý, nó cần có bộ chấn lưu mới sáng. Em so sánh như thế cho bác dễ hiểu :)

Hạng B2
24/7/08
148
0
16
SFC

He he em cảm ơn bác Mèo. Em nghe nói SantaFE chế Xenon tại VN thì chỉ có hàng Tàu thôi đúng không các Bác. Không biết bác Hùng và bác Hanquoc có nhập hàng Hàn xịn về không nhỉ, hay là các Bác ý chỉ nhập cả cụm đèn thui? Hiểu biết em nông cạn, hix hix:(