Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lắp đầu DVD cho Kia K5 2014

Hạng D
9/2/15
1.164
458
63
40
Sài Gòn
Chào mọi người. Em muốn được hỏi về vấn đề thay đầu CD bằng DVD cho Kia K5 2014.

Tình hình là ông anh em mới xúc 1 em K5 2014 tháng trước, ổng khá hài lòng về con xe, tuy nhiên do chạy xe hằng ngày nên cần xài maps để dễ đi lại. Có hỏi trong showroom thì họ nói vì là xe nhập nguyên chiếc không có đồ để thay. Nên em muốn nhờ các bác chỉ hộ em nơi có đầu DVD để thay cho xe. Bác nào đang chạy K5 mà đã thay DVD rồi thì tư vấn giúp em nhé.
CD
Lắp đầu DVD cho Kia K5 2014

DVD
Lắp đầu DVD cho Kia K5 2014

Nói chung ông anh em chỉ cần cái nào có thể xài maps tốt là được rồi ạ ( nhưng mà càng xịn càng ngon @@ ). Còn hình thức thay thế CD bằng DVD hay gắn thêm 1 cái màn hình khác vào đều được hết. Cho em hỏi thêm nếu thay thế như vậy thì có ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh của dàn loa không

Em cũng đang máu K5 gần 1 năm nay rồi và đã quyết định chờ model 2016 cho "phê"...
Mong các bác giúp đỡ em nhé. Tks ạ.^^

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
25/8/13
175
113
43
em thấy gắn thêm 1 máy tính bảng ( tầm 3tr9 ASUS HD 7) , map google hoặc HERE MAP , chạy 3G, chuẩn từng milimet ,updates hàng ngày, chứ mấy cái dẫn đường của DVD, sài bực mình dữ lắm, cảm ứng thì ko nhạy, dữ liệu thì cả quý mới cập nhật , mà vẫn giữ đc độ zin của âm thanh CD , DVD nghe chất âm ko bằng đâu bác

• Like
Reactions: owennguyen09
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
em thấy gắn thêm 1 máy tính bảng ( tầm 3tr9 ASUS HD 7) , map google hoặc HERE MAP , chạy 3G, chuẩn từng milimet ,updates hàng ngày, chứ mấy cái dẫn đường của DVD, sài bực mình dữ lắm, cảm ứng thì ko nhạy, dữ liệu thì cả quý mới cập nhật , mà vẫn giữ đc độ zin của âm thanh CD , DVD nghe chất âm ko bằng đâu bác
Không liền lạc thì không được pro cho lắm.

Hạng C
14/3/15
980
1.146
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Dau K5 zin theo xe, bac dung thay dau khac vao uong lam. Thay DVD khac vao chat luong am thanh giam xuong uong lam, con ko thi phai choi DVD co~ 20chai.

Em thay cach tot nhat la bac sam con Camera hanh trinh co man hinh co~ 3.5in tro len, tich hop Map vo la xai ngon.

Thich to nua thi xai camera hanh trinh 5in :D

• Like
Reactions: kobayashi83
Hạng D
9/2/15
1.164
458
63
40
Sài Gòn
Dau K5 zin theo xe, bac dung thay dau khac vao uong lam. Thay DVD khac vao chat luong am thanh giam xuong uong lam, con ko thi phai choi DVD co~ 20chai.

Em thay cach tot nhat la bac sam con Camera hanh trinh co man hinh co~ 3.5in tro len, tich hop Map vo la xai ngon.

Thich to nua thi xai camera hanh trinh 5in :D
Camera hành trình tích hợp Map là như thế nào nhỉ. Em chưa hiểu lắm bác ạ

• Like
Hạng D
9/2/15
1.164
458
63
40
Sài Gòn
Nhưng gắn vào như thế nào cho thẩm mỹ bác nhỉ, gắn lên trên taplo thì em sợ nhìn vướng

Hạng B2
25/8/13
175
113
43
Nhưng gắn vào như thế nào cho thẩm mỹ bác nhỉ, gắn lên trên taplo thì em sợ nhìn vướng
bác dô thegioigiado.com,cả trăm mẫu cho bác chọn,có mấy loại gắn lên cả cái volăng,ko thì cửa gió,sài dt android mở 3g,coi google map,sướng nhất đó bác :d

• Like