Hạng B1
22/8/05
84
7
0
Em thấy loạn các kiểu tên gọi cho cái đuôi thừa thừa đằng sau các xe.
Em thì gọi là cái đuôi, tiếng Anh thì là spoiler, vào hãng thì gọi là cánh lướt gió, phức tạp quá các bác ạ. Mà thôi quan trọng đ** gì ... he he... gọi thế nào chẳng được

Sự việc nó là thế này, em lại thích con FE của em đằng sau nó giống con 4x4 nên là em vào Ford hỏi xem cái cánh lướt gió đấy nó bao nhiêu tiền. Bọn nó báo giá là 5 triệu 7 cộng với tiền sơn và tiền công lắm chắc là ngót nghét 6 triệu rưỡi, em thấy hơi chát nên ra ngoài hỏi, chúng nó bảo là có loại xịn của Ford luôn cả công lắp chỉ hơn 2 triệu. Em định hỏi các bác xem có bác nào biết về cái vật gọi là cánh lướt gió đó ko thì chỉ cho em chỗ nào em mua nó rẻ rẻ một chút ... he he .. em cũng ko thích nhưng vợ cả em lại thích ... thế mới đau ... vợ cả em hơi tổ lái các bác ạ ... bảo là lắp cái đó vào cho nó khí động học, chạy nó bám đường vào vỉa nó ko lật ... he he ...

Chào các pác nhé ... em đi ngủ đây

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội
RE: Lắp đuôi cho FE (chú thích: Cánh lướt gió) Spoiler

xóa

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/3/05
574
1
18

Nghe nói hình nhưu chỗ bác LM có đọ cái này.
Các bác thử hỏi xem

Hạng B1
22/8/05
84
7
0

to bác cuonghanoi

Có bác ạ, em hỏi người ta là có, nhưng em chưa xem hàng. Lúc nào bác có hứng em với bác cùng ra đấy xem. Em cũng đang định lắp nhưng dạo này bận ko có nhiều thời gian. Chắc là phải để lúc nào rảnh một chút.

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

xóa

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

Tui lắp rồi , giá USD 170 có luôn bộ pat gin theo đuôi cá , sơn theo màu xe , có đèn thắng lun , bao lắp ráp tại nhà hoặc tại cửa hàng .
Nhưng chỉ bán ở TBT , Sài Gòn thui , HN hổng biết
.

Hạng B2
22/7/04
111
6
18
52

Ở Trần Bình Trọng nhưng mà cửa hàng nào vậy Bác.Thông tin thêm cho em với

nqp
Hạng B2
13/6/05
368
2
0

239 TBT .

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: noza

Em thấy loạn các kiểu tên gọi cho cái đuôi thừa thừa đằng sau các xe.
Em thì gọi là cái đuôi, tiếng Anh thì là spoiler, vào hãng thì gọi là cánh lướt gió, phức tạp quá các bác ạ. Mà thôi quan trọng đ** gì ... he he... gọi thế nào chẳng được

Sự việc nó là thế này, em lại thích con FE của em đằng sau nó giống con 4x4 nên là em vào Ford hỏi xem cái cánh lướt gió đấy nó bao nhiêu tiền. Bọn nó báo giá là 5 triệu 7 cộng với tiền sơn và tiền công lắm chắc là ngót nghét 6 triệu rưỡi, em thấy hơi chát nên ra ngoài hỏi, chúng nó bảo là có loại xịn của Ford luôn cả công lắp chỉ hơn 2 triệu. Em định hỏi các bác xem có bác nào biết về cái vật gọi là cánh lướt gió đó ko thì chỉ cho em chỗ nào em mua nó rẻ rẻ một chút ... he he .. em cũng ko thích nhưng vợ cả em lại thích ... thế mới đau ... vợ cả em hơi tổ lái các bác ạ ... bảo là lắp cái đó vào cho nó khí động học, chạy nó bám đường vào vỉa nó ko lật ... he he ...

Chào các pác nhé ... em đi ngủ đây

Vâng ! gọi nó là cái đuôi cá :D cách đây khoang 2 tháng hàng rất hiếm chỉ có hàng của FORD ( hàng ĐÀI LOAN) giá khỏang 6 triệu 1 bộ. Nhưng bây giờ thì có hàng copy rồi, y trang giá khoảng 2 triệu, điều khác biệt của cái đuôi này so với các đuôi khác là không phải khoan mà bắt thẳng vào miếng nhựa sau của baga mui. Về tính năng này nọ em nghĩ là không quá quan trọng, quan trọng là lắp để đẹp và xe 4*4 có thì các xe khác thấy hay hay cũng gắn theo.

Ghi chú: Các đồ chơi dành cho FODR thì ở SÀI GÒN bao giờ cũng rẻ hơn HN rất nhiều, vì đơn giản là họ gia công được và nhập trực tiếp từ ĐÀI LOAN. Ở HN chỉ rẻ khi các bố khuân được ở TRUNG QUỐC về nói láo là hàng ĐÀI LOAN vậy nên các bác ở hai miền giá cả có chênh lệch một chút hoặc nhiều chút đừng băn khoăn nhé. :D

Hạng B1
22/8/05
84
7
0

bác lomo có cái cánh lướt gió đấy không hả bác ? Nếu có lúc nào rảnh em phone cho bác nhé ? Em là em của ông Nakio đi xe camry hồng hồi trước bác làm cách âm rồi ý mà.