Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Lắp giàn loa vitinh trên Premacy

Hạng B1
3/1/06
67
0
6
RE: Lắp giàn loa vitinh trên Premacy

theo em hiểu loa vi tính ko thiết kế danh cho mobile kiểu ô tô nên ko chịu được xóc --> nhanh tèo, bác thử check lại xem

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

Chơi loa Nansin 4treble 1 sub nghe hay lắm pác ơi, việc còn lại là bố trí và đi dây cho đẹp.
Cục sub+ amly thì nhét dưới ghế tài ok rồi, mổ em nó ra nếu thấy nó lấy nguồn 12v đơn thì quá đẹp, cắt bỏ cuộn biến thế cho nhẹ - câu dây vào. Muốn bớt nhiễu thì câu ngay cọc bình là ok.
Còn lỡ mà nó dùng nguồn 12v nhưng đối xứng kỉu này ( hay gặp lắm) +12v 0v -12v thì hơi khoai vì pác phải tậu cục biến điện 12v- 220v cho em nó.
Chúc pác độ ngon lành.

Hạng B2
20/8/06
146
1
0

Trích đoạn: busycat555

theo em hiểu loa vi tính ko thiết kế danh cho mobile kiểu ô tô nên ko chịu được xóc --> nhanh tèo, bác thử check lại xem

Có gì đâu, bác ấy độ thêm quả giảm sóc cho nó là OK ngay mừ. Nhưng mà em thấy mấy chú lắp Microlab rồi đấy, nghe cũng chấp nhận được.

KMC confirmed
Hạng B2
7/9/05
270
7
18

Trích đoạn: hong hot

Gắn con tụ vào để nó đánh phẳng cái chóp của hình sin, điện ắc quy là 1 chiều lý tưởng rồi cần gì phải lọc nguồn nhỉ???

nhưng nó sẽ bị nhiễu bởi hệ thống đánh lửa bác ạh ! :D

Tập Lái
10/5/07
24
0
0

Bác tranvietanhtuan nói đúng chỗ mà em đang gặp phải rồi đấy, đó là con mẹ âm ly của em nó có nguồn kiểu đối xứng: + 12v, 0v, -12v cho nên không thể bỏ biến thế đi để đấu trực tiếp được (vì trong xe chỉ có nguồn 0v, 12v thôi), thế bác bảo mua cục biến thế 12v -> 220v ở đâu thế chỉ em mua với em ở Hanoi. Bộ loa mỉcolab của em chất lượng cũng khá lắm, có âm ly riêng, điều khiển từ xa, em nghĩ nếu mà lắp vào trong vợ hai chắc cũng không đến nỗi đâu.

Cám ơn các bác.

Hạng C
9/4/06
576
356
63
48
Quận 2

Trước đây em đã từng lắp 1 bộ loa SoundMax 4.1 cho con vợ già 26 tuổi của em rồi (Mitsubishi 9 chỗ). Chỉ cần mua thêm cục đổi điện 12V DC sang 220V AC mà thôi. Chạy ngon lành, không bị nhiễu gì cả. Gắn thêm cái đầu CD vi tính nữa thì nghe đã không thua gì giàn CD zin theo xe Zace. Tổng chi phí khỏang tới 1 triệu đồng (Loa 450k + converter 400k + CD drive 200k). Bây giờ thì em đã ly dị con vợ già đó nhưng vẫn còn giữ lại cục converter làm kỷ niệm (vẫn còn mới cáu). Mấy bác nào đi xe cũ thì gắn vô tư, rẻ tiền mà lại không thua gì xe xịn. Nhưng trường hợp bác cuongeng@ thì theo em bác đừng gắn như thế làm xấu xe lém.

Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101

kakaka cục inverter đó em mới thử với con cap vợ 2 e, chơi creative 301. đánh tê người, kẹt cái sub bự quá

Hạng B2
30/12/05
203
0
0
ha noi

chuyển điện 12v >220v giá 300k thôi ,là bác sài thoải mái.

Tập Lái
10/5/07
24
0
0

Đúng là vào web một phút học một sàng khôn, cám ơn các bác đã chỉ giáo.

Hạng B2
10/3/07
109
0
16

Trích đoạn: tranvietanhtuan

Chơi loa Nansin 4treble 1 sub nghe hay lắm pác ơi, việc còn lại là bố trí và đi dây cho đẹp.
Cục sub+ amly thì nhét dưới ghế tài ok rồi, mổ em nó ra nếu thấy nó lấy nguồn 12v đơn thì quá đẹp, cắt bỏ cuộn biến thế cho nhẹ - câu dây vào. Muốn bớt nhiễu thì câu ngay cọc bình là ok.
Còn lỡ mà nó dùng nguồn 12v nhưng đối xứng kỉu này ( hay gặp lắm) +12v 0v -12v thì hơi khoai vì pác phải tậu cục biến điện 12v- 220v cho em nó.
Chúc pác độ ngon lành.
Nansin hay Microlap 4.1 thì nó xài 12V hết các bác ơi, mổ cái sub ra thấy cục biến thế trong đó (chỉ có mấy dòng cao cấp hơn 1 chút và cống suất lớn như logitech Z560, Z680... mới chơi biến thế +12V 0V -12V), nên dùng luôn điện 12V đấu thẳng vô mạch luôn cho nó tiện. Còn 4 loa vệ tinh thì tháo bỏ vỏ đi chỉ lấy cái loa cho gọn rồi gắn vô cửa trước và 2 ghế sau