Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Lắp giàn loa vitinh trên Premacy

Hạng B1
9/3/07
54
0
0
RE: Lắp giàn loa vitinh trên Premacy

Em đã gắn vậy rồi, vẫn bị nhiễu: cứ nghe tiếng e...e... nho nhỏ, lên ga càng cao thì tiếng e...e... càng lớn.
Nguyên nhân là nhiễu theo đường nguồn điện vào bộ khuếch đại. Giải quyết cũng đơn giản thôi: lấy một lõi FE nào đó rồi quấn khoản 15-20 vòng dây (hay mua cái biến thế thế nhỏ nào đó, dùng cuộn ít vòng) rồi mắc trước khi điện 12V cấp vào loa là được. Nếu mốn tốt hơn thì mua thêm 1 tụ lọc hàn song song với tụ lọc hiện hành của loa.
Xe cũ thì làm vậy được, xe mới thì em can. Chấp nhận hao tốn tí cho đẹp xe.

Hạng B2
20/8/06
146
1
0

Trích đoạn: cuongeng

Bác tranvietanhtuan nói đúng chỗ mà em đang gặp phải rồi đấy, đó là con mẹ âm ly của em nó có nguồn kiểu đối xứng: + 12v, 0v, -12v cho nên không thể bỏ biến thế đi để đấu trực tiếp được (vì trong xe chỉ có nguồn 0v, 12v thôi), thế bác bảo mua cục biến thế 12v -> 220v ở đâu thế chỉ em mua với em ở Hanoi. Bộ loa mỉcolab của em chất lượng cũng khá lắm, có âm ly riêng, điều khiển từ xa, em nghĩ nếu mà lắp vào trong vợ hai chắc cũng không đến nỗi đâu.

Cám ơn các bác.

Bác kiếm cái nguồn vi tính, mang ra thợ điện tử chế cho, nguồn vi tính có - 12v

Hạng B2
20/8/06
146
1
0

Trích đoạn: KMC

Trích đoạn: hong hot

Gắn con tụ vào để nó đánh phẳng cái chóp của hình sin, điện ắc quy là 1 chiều lý tưởng rồi cần gì phải lọc nguồn nhỉ???

nhưng nó sẽ bị nhiễu bởi hệ thống đánh lửa bác ạh ! :D

Nhiễu đó bác không khử bằng tụ được đâu ạ, vì nó là nhiễu sóng => bác phải bọc cái bộ đánh lửa lại bằng một cái lồng pha ra đây. nhưng em nghĩ cái đó nhà sản xuất đã làm rồi.

Hạng B2
5/1/07
106
0
0

Trước đây có bác nào là thành viên OS chuyên cung cấp bộ biến điện từ 12V thành 220V. sãn có nhu cầu gắn bộ loa các bác mua luôn bộ biến điện này để sài chung cho các việc khác như Laptop chẳn hạn. Bác nào rành về điện cho hỏi thêm, bộ chuyển điện này có làm hao điện nhiều hay không? và gắn nó cùng với bộ loa có ảnh hưởng gì đến bình Accquy và máy phát không vậy?