Tập Lái
27/4/16
20
56
13
41
chắc tại mình khó tính nên những dòng HUD mà các bác nói mình đều ko vừa long.
  • Thứ nhất là ngoài hất hiển thị tốc độ lên kính, bạn sẽ nhìn thấy cả thiết bị như trong hình của của bác lancergala
  • thứ 2 bên để ý hình của bác david1210 , nó bị nhòe nhìn ko rõ.
  • cuối cùng em mình cũng có lắp 1 cái lên chiếc camry, trong một số trường hợp gần như không thấy
còn NAVDY thì được cái là hình ảnh sắc nét, độ phận giải tốt... ko bị anh hưởng bởi bất kỳ thứ gì , gần như hoàn hảo so với các dòng sẽ có sẵn HUD. Nhưng nhược điểm thì mình đã nói rồi. Cơ bản là nó phá sản ... nên không còn update app nữa...
Còn xe mình có chức năng hạn chế tốc độ, nên nếu muốn ko quá tốc độ , thì mình cái tốc độ tối đa, chả bao giờ đi quá cả , nên mình thật sự ko cần nếu chỉ có hiển thị tốc độ ko thôi

Tập Lái
22/2/17
14
6
3
33
Mới đầu cũng lên mạng tham khảo rồi nghe nhiều người nói xài HUD mất tập trung, khó nhìn này nọ...nhưng cuối cùng mình vẫn gắn thử vì nghĩ phải chính mình trãi nghiệm thì mới chính xác nhất. Giờ sau 1 năm xài HUD thì mới thấy nó là phụ kiện mình sẽ gắn dù lái bất kỳ xe nào. HUD mình xài chỉ là con Vietmap V200 cùi thôi, mình chỉnh tốc độ HUD nhanh hơn tốc độ trên đồng hồ 3km (cân chỉnh ở dãy tốc 60-100km), ko dùng miếng phản quang mà đặt HUD sát chân kính và canh chỉnh sao cho dễ nhìn, ko choán tầm nhìn nên dù đi giữa trưa nắng vẫn nhìn rõ (tất nhiên ko rõ bằng ban đêm rồi). Nói chung là hài lòng.
Bác còn dùng con vietmap đấy ko? Có ổn định không bác? E cũng đang định mua dùng.

dEs
11/5/20
2.091
139.345
113
Bác còn dùng con vietmap đấy ko? Có ổn định không bác? E cũng đang định mua dùng.
Vẫn dùng bình thường, mấy cái HUD này nó chỉ là đọc thông số có trong xe rồi chiếu lên kính thôi chứ đâu có gì phức tạp để hư hỏng đâu bác :)

• Like
Reactions: Bố của bé nem
Tập Lái
22/2/17
14
6
3
33
Vẫn dùng bình thường, mấy cái HUD này nó chỉ là đọc thông số có trong xe rồi chiếu lên kính thôi chứ đâu có gì phức tạp để hư hỏng đâu bác :)
Thank bác nhé, e đang đặt trên tiki về để lắp rồi

• Like
Reactions: TicoHQ
Tập Lái
22/2/17
14
6
3
33
Bác chụp hộ em xem cái của bác như nào với, cái của e đặt sát chân kính rồi mà sao nó bị lồng hình nhỉLắp HUD (head up display) có cần thiết?

Tập Lái
22/12/17
5
4
3
35
Em thì chơi hơi khác người tí. HUD để phục vụ mình coi tốc độ là phụ thôi, em dùng chức năng chính của nó là làm cái hiển thị tốc độ cho Cam hành trình. Gắn module GPS thì vẫn dính độ trễ hiển thị tốc độ nên đồng bộ được cái HUD với tốc độ theo đồng hồ xong, em đặt nó hơi lệch về tim kính lái để cam hành trình bắt được số. Chơi vụ này rồi thì đi đúng là đc, bao luôn các bác Giao thông bắn tốc độ bằng mồm, hay cố tình bắn sai.

• Like
Reactions: raulgonzalez
dEs
11/5/20
2.091
139.345
113
Cái HUD chỉ là để mình canh mà nhẹ chân ga thôi, chứ bị thổi vô có đem cam ra trình bày cũng ko ăn thua đâu. CSGT đâu có chấp nhận thông số của cam mình, chỉ tính theo máy bắn của họ thôi.

• Like
Reactions: No[2]