Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Em đã sử dụng HUD từ lúc mới mua xe (hơn 4 năm rồi) và thấy rất hữu dụng là không phải liếc xuống dưới đồng hồ taplo để xem tốc độ. An toàn hơn khi chạy trên đường và quan trọng là không bị lố tốc độ.
Tuy nhiên, bác nên chọn cái HUD hiển thị ít tính năng thôi, càng ít thông tin hiển thị càng tốt vì nhiều sẽ bị rối, mất tập trung.
Cho em xin thêm thông tin thiết bị bác đang dùng với ạ.

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Cho em xin thêm thông tin thiết bị bác đang dùng với ạ.
Lúc đầu em sử dụng HUD A8, được khoảng 1 năm thì đổi sang loại HUD Justgogo mua trên lazada.
Lúc đầu tiên em cũng để hiển thị full thông tin gồm tốc độ, vòng tua máy, tiêu hao nhiên liệu, nhiệt độ nước làm mát, v.v... nhưng sau đó em lấy băng kéo đen bịt hết lại, chỉ để mỗi tốc độ thôi cho đỡ rối mắt.
Nhược điểm của cả 2 loại trên là phải dán miếng kiếng chống nhòe nên đi buổi chiều hay tối thì hơi khó nhìn vì bị miếng kiến che.

Hạng C
19/5/17
558
36.284
93
cái phản chiếu coi rất khó chịu, kiếm mấy con dùng máy chiếu thì ngon hơn

Hạng C
19/5/17
558
36.284
93
Em lo như thế, ngày trước em dùng app điện thoại thì thôi, buổi trưa là vứt.
Mình mua xong con A100s xài đúng 1 buổi chịu ko được ngày thì nhòe, tối thì chói mặc dù có cảm biến, hôm sau ra trả lại luôn kiếm mấy con có projector mà ở VN ít bán, con xiaomi thì ko có tiếng anh

• Like
Reactions: hoangthienle
Hạng B2
2/3/11
262
171
58
HUD gắn loại chỉ hiển thị tốc độ thôi là chuẩn. Ngon, bổ, rẻ. Nhìn riết quen mắt ko bị mỏi. Inbox e chỉ cho cách lắp vios nếu bác chưa biết. Mua trên lazada tầm 280k bộ A100. Về tự lắp. Nhìn quen rồi tiện lợi vô cùng, lâu òi e chạy xe e ko nhìn xuống đồng hồ nữa kk

• Like
Reactions: hoangthienle