Hạng B2
2/12/07
233
195
43
Thưa các bác !!!
Khoảng 1 tuần nữa là nhà em lấy Yaris 2014 bản G, em đang có nhu cầu gắn thêm các " món " sau:
1/ Cảm biến lùi.
2/ Camera lùi
3/ Phủ gầm.
4/ Lót sàn.
5/ Dán kính.

Em rất phân vân việc có nên gắn phụ kiện của hãng hay không ? Tham khảo từ diễn đàn thì được biết chi phí sẽ cao nhưng nếu lắp ở các cửa hàng ngoài thì xe sẽ không được Toyota bảo hành nữa. Đây là lần đầu vợ chồng em sở hữu 4 bánh, mong các bác giúp đỡ tận tình ạ !!!

Hạng B2
22/4/14
158
78
28
33
Các phụ kiện bác có nhu cầu có ảnh hưởng gì đến hệ thống bảo hành đâu mà mình phân vân vậy bác?

• Like
Reactions: Miapham
Hạng B2
22/4/14
158
78
28
33
Dạ..tại camera và cảm biến lùi liên quan đến hệ thống điện nên em lo ạ !
Camera với cảm biến lùi không ảnh hưởng gì đến hệ thống điện đâu bác. Tại vì mình đi một đường dây điện riêng bác ạ.

Hạng B1
6/5/14
86
55
28
37
Phú Nhuận TPHCM
Vấn đề dán kính , lót sàn , phủ gầm là nhất định không làm trong hãng rùi Bác ạ , ra ngoài làm vẫn hơn.
Riêng báo lùi & camera de thì chỉ là lấy nguồn từ đèn sau xe , nên ko ảnh hưởng gì hệ thống điện đâu ạ.
Bác cứ yên tâm nhé.

Hạng B2
2/12/07
233
195
43
Vấn đề dán kính , lót sàn , phủ gầm là nhất định không làm trong hãng rùi Bác ạ , ra ngoài làm vẫn hơn.
Riêng báo lùi & camera de thì chỉ là lấy nguồn từ đèn sau xe , nên ko ảnh hưởng gì hệ thống điện đâu ạ.
Bác cứ yên tâm nhé.
Thanks bác nhiều !

• Like
Reactions: Miapham
Hạng C
22/2/11
698
7.526
93
Sài Gòn
e tưởng gắn camera lùi rồi thì khỏi cần cảm biến de nữa chứ nhỉ?

cho e hỏi thêm, e muốn gắn thêm loa cho bản E ( vốn chỉ có 4 loa) để nghe nhạc hay hơn mà trước mắt vẫn muốn giữ 4 loa nguyên thủy thì nên gắn loa gì các bác, và có ảnh hưởng đến hệ thống điện khg?

• Like
Reactions: ngocbich.minhphu
Hạng B2
22/4/14
158
78
28
33

cho e hỏi thêm, e muốn gắn thêm loa cho bản E ( vốn chỉ có 4 loa) để nghe nhạc hay hơn mà trước mắt vẫn muốn giữ 4 loa nguyên thủy thì nên gắn loa gì các bác, và có ảnh hưởng đến hệ thống điện khg?
Bác gắn một trong hai cũng được, mà gắn thêm cả hai cho nó càng an toàn cũng tốt ạ. Còn bác muốn giữ loa zin thì có thể gắn thêm sub điện ạ, không ảnh hưởng gì đến hệ thống điện đâu bác nhé

• Like
Reactions: selene
Hạng B1
6/5/14
86
55
28
37
Phú Nhuận TPHCM

Cứ quất thêm em sub gầm ghế là nghe vô tư Bác ạ , ko ảnh hưởng j đến dây nhợ trong xe đâu.
Sub MBQ gầm ghế sư tử hay Pioneer là hay chuẩn luôn rồi ạ

• Like
Reactions: selene