Hạng B1
6/11/07
95
1
0
Trong Diễn đàn thấy các bác bàn rất nhiều các chủ đề, cái nào cũng hay và rất kỹ. Duy có vụ thông tin về các Liên doanh lắp ráp xe như Mekong, VMC, Hòa Bình... và các hãng như Toy, Honda.... có chế độ hậu mãi hay dở thế nào thì hình như chưa ai tổng kết.

Em là dân mới, ít hiểu biết về xe cộ lắm, nhất là các hãng ở VN càng dở. Nếu các bác bình luận chút ít về vấn đề này như so sánh phụ tùng thay thế mác xe nào rẻ hơn, Liên doanh hay hãng nào có đội ngũ nhân viên sửa chữa tay nghề cao, nhiệt tình hơn... thì dân mới như em cám ơn lắm lắm. Qua đấy cũng định hướng được cho anh em lựa chọn mua xe và cũng là kênh để các hãng xem xét lại mình trong công cuộc chiều "thượng đế" hòng chiếm thị phần chứ nhể.

Em xin bắt đầu bằng câu hỏi, có phải Mekong là hãng bị kêu nhiều nhất về vụ phụ tùng "máy chém độc quyền" không? Em đang định cưới quả Tê giác Libero mà nghe ông anh làm gara dọa nạt ghê quá.

p/s: nếu bài này post ko đúng chỗ hoặc "tế nhị" không đúng tiêu chí của Diễn đàn thì mong các bác xử lý hộ hoặc có thư riêng cho em nhe. Thank

Hạng C
31/8/07
880
6
18
RE: LẮP RÁP XE Ở VN, CTY NÀO HẬU MÃI TỐT?

Sao lại gọi là máy chém hả bác, RR, May Bach cũng đâu có ít xẻng. Em Musso Libero đó là hàng độc thôi. Nhiều bác cũng đang nhập anh em có huyết thống của nó về đó. Bác đọng trên 4R này sẽ thấy.

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Đúng là hiện nay đã có một số chổ nhập xe của hãng Sangyong về đặc biệt là Rexton và Kyron.

Ở Sg em có biết một chỗ chuyên nhập xe và phụ tùng, nếu bác cần thì em cho địa chỉ cho bác;)

Hạng B1
26/9/07
79
0
0

Vụ máy chém hay không máy chém thì bàn sao cũng vậy, hãng nó đã ra dòng xe như thế, phụ tùng giá cả như thế, ngay từ ban đầu khi mình mua xe thì mình cũng nên tìm hiểu nó cho kỹ, nếu mình chầp nhận đựơc dịch vụ và trang thiết bị cũng như giá cả của nó thì ok, không thì thôi, mình có thể chọn hãng khác mà. Như bạn Belar đã nói, không chỉ riêng tại VN mình mà tất cả những nước khác đều thế (RR, Maybach, Porchse... thì phụ tùng hay giá xe có rẻ đâu bạn).
Bạn nên tìm hiểu kỹ xem bạn thích dòng xe nào, hãng nào, tìm hiểu thật kỹ (qua ông anh gara của bạn đó) mà quyết định, giờ có nhiều lựa chọn lắm bạn ơi, chấp nhận thì ok, không thì bye hà. Các hãng từ từ nó cũng theo nhu cầu thị trường thôi.

Hạng B1
6/11/07
95
1
0

Em cũng chỉ đưa vấn đề lên để mọi người chỉ dẫn cho lính mới như em biết nên chọn mác xe và hãng nào mà sau này tiền nuôi phụ tùng thấp nhất thôi. Đôi khi 1 thứ phụ tùng giống nhau (vd thước lái chả hạn) của xe này mua rẻ hơn xe khác khi vào hãng thì ta nên chọn xe hãng đó để yên tâm sau này đỡ tốn xiền thay đồ. Dân ta đã có tổng kết, xe hơi cứ Toy, xe máy cứ Honda chắc ngaoì độ bền còn có vấn đề phụ tùng thay thế nữa phải ko ạ

@ bác Luckyguy: chính là em đang tìm hiểu qua các bác để chọn xe đây bác. Đẫ kết Muss thì cũng nên biết về nó để sau đỡ choáng mà
@ bác Red devil: Bác cứ cho biết địa chỉ để anh em chơi Muss biết khi cần. Thank bác giúp đỡ (thật lòng chỉ mong k0 bao giờ cần đến nó, he he...)