Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lắp Smartkey cho xe đã có Smartkey.

Tập Lái
27/1/15
28
13
3
43
hi bác Trí,
xin bác giúp em nhé. Tình hình là em có ông anh bên Hàn quốc mới gửi cho em 1 bộ Mykey, em định tự lắp và em đã tham khảo bài viết của bác trên diễn đàn rồi nhưng em vẫn còn một số thắc mắc chưa hiểu lắm:
1- Smartkey Module trên xe như bác nói là nó thường nằm ở vị trí nào? có phải dưới vô lăng không bác?
2- có 2 dây màu nâu(1 dây đèn, 1 dây còi), như bác nói là để gắn vào còi dưới vô lăng nhưng em thấy là tiếng còi xe KIA K3 của bác là còi khi bấm lock/unlock trên FOB-(nguyên bản của xe) thì kêu chứ không phải tiếng còi xe kêu khi đi ngoài đường mà trong clip các xe khác bác lắp. Em muốn lắp vào còi như xe của bác thì lắp như thế nào? và dây đèn hazard là dây nào hả bác?
Bác thông cảm giúp cho gà mờ em với nhé! thanks bác trước!

Tập Lái
24/7/16
14
7
3
chiếc Fe này mới vừa lấy ra khỏi hãng là lắp luôn Mykey Premium luôn.
Cái này bảo hành sao bác.Trường hợp nó bi hư hay hoạt đọng không đúng thì mình sẽ phải xử lý thế nào?Đang quan tâm vì cùng dòng xe

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Cái này bảo hành sao bác.Trường hợp nó bi hư hay hoạt đọng không đúng thì mình sẽ phải xử lý thế nào?Đang quan tâm vì cùng dòng xe
Giã sử bộ mykey nó hư bất tử, thì xe vẫn hoạt động bình thường thôi bác ơi, vì nó điều khiển qua 2 sợi dây CAN L và CAN H thôi. Bảo hành chừng nào bác bán xe thì thôi cũng được mà.

Tập Lái
1/4/07
47
0
6
Chào bác jungle!
Em hỏi bác 1 điểm về cái MyKey này. Bác có để ý cái chức năng tự khóa cửa khi đi xa khỏi xe không ạ? Theo trang chủ của MyKey và manual của nó thì "Automatic door lock by walk away from the vehicle".
Trong đó "walk away from" nghĩa là đi xa khỏi xe thì khóa.
Em ở ngoài Bắc nên đã đến lắp ở DUK 1 bộ cho con xe Kia Sorento R Thaco của em. Và em ra khỏi xe, đóng cửa, đứng cạnh cửa là nó đã tự khóa rồi. Đóng cửa, đi vòng sang bên kia mở cửa sau cho vợ cả thì cửa đã khóa. Quá bực mình với nó nên em đã đem trả bác DUK.
Em nghĩ: "walk away" là hoàn toàn làm được vì mình có thể nhấn nút trên tay nắm cửa để mở cửa khi có chìa khóa trong người thì có nghĩa là xe xác định được chìa khóa gần xe (xa nhất là bao nhiêu cm) thì mới cho mở (đều là ngoài xe).
Và MyKey trên xe em không làm cái việc xác định "walk away" mà chỉ làm cái việc là "automatic lock after xx second", kiểu như tự động khóa xe khi chìa ra khỏi xe bao nhiêu giây.
Em chưa rõ là MyKey mô tả không đúng cái điều nó làm, hay là cái MyKey trên xe em không phải do MyKey làm ra?
Nếu bác đã test rồi thì cho em biết với nhé. Nếu thực sự là "walk away" thì em mua của bác 1 bộ.
Cảm ơn bác!

Chỉnh sửa cuối: