Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Lắp Smartkey cho xe đã có Smartkey.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Chào bác jungle!
Em hỏi bác 1 điểm về cái MyKey này. Bác có để ý cái chức năng tự khóa cửa khi đi xa khỏi xe không ạ? Theo trang chủ của MyKey và manual của nó thì "Automatic door lock by walk away from the vehicle".
Trong đó "walk away from" nghĩa là đi xa khỏi xe thì khóa.
Em ở ngoài Bắc nên đã đến lắp ở DUK 1 bộ cho con xe Kia Sorento R Thaco của em. Và em ra khỏi xe, đóng cửa, đứng cạnh cửa là nó đã tự khóa rồi. Đóng cửa, đi vòng sang bên kia mở cửa sau cho vợ cả thì cửa đã khóa. Quá bực mình với nó nên em đã đem trả bác DUK.
Em nghĩ: "walk away" là hoàn toàn làm được vì mình có thể nhấn nút trên tay nắm cửa để mở cửa khi có chìa khóa trong người thì có nghĩa là xe xác định được chìa khóa gần xe (xa nhất là bao nhiêu cm) thì mới cho mở (đều là ngoài xe).
Và MyKey trên xe em không làm cái việc xác định "walk away" mà chỉ làm cái việc là "automatic lock after xx second", kiểu như tự động khóa xe khi chìa ra khỏi xe bao nhiêu giây.
Em chưa rõ là MyKey mô tả không đúng cái điều nó làm, hay là cái MyKey trên xe em không phải do MyKey làm ra?
Nếu bác đã test rồi thì cho em biết với nhé. Nếu thực sự là "walk away" thì em mua của bác 1 bộ.
Cảm ơn bác!
Chào bác,
Địa bàn bán Mykey ở Hanoi, thuộc về DUK phân phối, nên em không bán ra Hanoi được, nếu bác ở Saigon thì bác qua em, thanks bác.
Mykey dựa trên 2 nguyên tắc walk away from car khoảng hơn 1m và thời gian là 10 giây, nếu khoảng cách giữa cánh cửa và key fob hơn 1 m và sau 10 giây thì cửa sẽ lock hết, với điều kiện là tất cả các cánh cửa đã đóng sát..
Có thể cái cọng cáp plug n play của bộ mykey của bác nó không chuẩn, hoặc có pin nào đó tiếp xúc không tốt....hoặc firmware trên bộ mykey bị lỗi....có nhiều lý do để nó hoạt động sai, cần phải check lại từng thứ một để tìm ra nguyên do từ đâu.
Đối với Sorento R thì đi xa ra lock cửa và tới gần thì phải bấm unlock, New sorento thì chuẩn hơn, đi xa ra lock cửa và tới gần unlock cửa.

Hạng B2
9/6/16
252
91
28
41
Chào bác,
Địa bàn bán Mykey ở Hanoi, thuộc về DUK phân phối, nên em không bán ra Hanoi được, nếu bác ở Saigon thì bác qua em, thanks bác.
Mykey dựa trên 2 nguyên tắc walk away from car khoảng hơn 1m và thời gian là 10 giây, nếu khoảng cách giữa cánh cửa và key fob hơn 1 m và sau 10 giây thì cửa sẽ lock hết, với điều kiện là tất cả các cánh cửa đã đóng sát..
Có thể cái cọng cáp plug n play của bộ mykey của bác nó không chuẩn, hoặc có pin nào đó tiếp xúc không tốt....hoặc firmware trên bộ mykey bị lỗi....có nhiều lý do để nó hoạt động sai, cần phải check lại từng thứ một để tìm ra nguyên do từ đâu.
Đối với Sorento R thì đi xa ra lock cửa và tới gần thì phải bấm unlock, New sorento thì chuẩn hơn, đi xa ra lock cửa và tới gần unlock cửa.
Hay nhỉ.

Hạng B2
29/7/10
327
112
43
Elantra 2016 lắp được không bác ? Giá bao nhiêu ạ ?
Mua về tự lắp được không bác (em ở tỉnh ạ)

• Like
Reactions: jungle
Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Elantra 2016 lắp được không bác ? Giá bao nhiêu ạ ?
Mua về tự lắp được không bác (em ở tỉnh ạ)
bác xem trong sổ đăng kiểm nó ghi Model là MD thì lắp được, hoặc bác chụp số VIN nó gửi cho em. Bác có thể gửi hình qua viber hoặc zalo số em, TRí 0933 783 997. Thanks bác và chúc bác nhiều sức khỏe.

Hạng B2
29/7/10
327
112
43
xe bác đúng là Elantra MD, nên lắp ok, giá là 5.5 triệu nhé bác.
Tự lắp đơn giản chứ bác, có phải cắt nối gì nhiều không ạ ? Với lại cái modul bluetooth là phải mua riêng hay sao ạ ?